>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Hỏi Ý Kiến các Bác về Giấy khai Sinh của GSD

Thanks
    0

Hỏi Ý Kiến các Bác về Giấy khai Sinh của GSD

Thân chào toàn thể ACE nuôi và chơi GSD trên cả nước!
    Hòa chung với niềm đam mê của toàn thể ACE về nuôi dưỡng chăm sóc giống chó chăn cừu Đức (Becgie) là một người đam mê, tôi hiên giờ đang sở hữu 01 chú GSD tầm 8 - 9 tháng tuổi mà vẫn chưa có giấy khai sinh tôi thấy trên diễn đàn có thông báo là đến 30 tháng 06 năm 2013 là ngừng cấp giấy KS tôi rất lo và băn khăn nhờ toàn thể các bác cho em hoi vấn đề trên có đúng không Em nó là sự kết hợp của Ena nhà Anh Hiếu và Gilogo nhà anh Đỗ Ảnh nay vân chưa có giấy tờ em băn khoăn lắm các bác a nhơ các bác cho em vài ý kiến....
    và đây là hình ảnh trước lúc em nó về với chủ mới ở Vĩnh Phúc

Còn đây là thành quả của sự kết hợp giữa Ena & anh chang điển trai Gilogo

2. 9 thành viên cám ơn hungvp cho bài viết này:

Thanks
    1,446

Re: Hỏi Ý Kiến các Bác về Giấy khai Sinh của GSD

cái này thì cứ tà tà, ban nhân giống còn đang xem xét, con của chú xếp giấy ở chồng thứ mấy để xem có thể đặc cách cho nhanh . Mà anh đăng ký cấp đổi ở link này chú ko đọc được http://gsdv.com.vn/forum/showthread....tai-2012/page3

Lần sửa cuối bởi cuongtb, ngày 27-05-13 lúc 10:51 PM.

4. 8 thành viên cám ơn cuongtb cho bài viết này:

Thanks
    8

Em nghĩ bác cũng nên bình tĩnh. vì như cún nhà em nộp đầy đủ giấy tờ rồi( giấy xác nhận của trại nhân giống, sổ theo dõi sức khỏe của trại, đơn xin cấp đổi, pedigree) và lệ phí từ hồi DOGSHOW lần 3. nhưng giờ ban nhân giống đang bận nhiều công việc nên còn chưa làm được mà. mới chỉ thấy thông báo '' về việc cấp đổi giấy chứng nhận phả hệ '', chưa thông báo trên diễn đàn là hoãn nhưng thấy bảo đến khoảng tháng 9 mới xét cấp đổi cho các cún trước đây chưa được cấp. nói chung là tình hình hiện tại không sốt ruột được. bác cứ bình tĩnh chờ đợi theo anh em thôi. cún nhà bác mới 8-9 tháng, cún nhà em hiện tại được 19 tháng rồi, đến tuổi sinh sản, nếu khi cún mẹ sinh mà cún mẹ chưa có giấy khai sinh e rằng cún con cũng khó làm giấy khai sinh, mà em còn chờ được chắc bác cũng chờ được thôi. cún nhà em còn chưa thấy được đăng kí ở topic '' thông báo về việc cấp đổi giấy chứng nhận phả hệ'' như bác đã được đọc nữa cơ.
    cún cái nhà bác khá đẹp. chúc mừng bác !

6. 7 thành viên cám ơn hoangtuhohd cho bài viết này:

Thanks
    0

cảm ơn các bác trong diễn đàn đã cho em hiểu thế nào là sự kiên nhẫn, những các bác biết đấy lòng kiên nhân của mỗi con người chung ta cũng có giới hạn nhất định phải không các bác. Thể mà em cư băn khoăn vờ ngỡ như mà....dừng cấp thi cún nhà em con nhà danh gia vọng tộc gia phả cũng sảng xủa gia phết nà lại không được cấp thì em biết kêu ơ đâu... hay hỏi chỗ nào biết đến đâu mà kêu " kêu trời chẳng thấu, kết đất đất chẳng hay" thế này thì em băn khoăn lắm bác ơi ! cảm ơn các bác đã động viên khéo em lại đời chờ trong cơn mưa phải không các bác, thế em lại phải cố gắng mong chờ có luồng gió mới để em sớm có giấy KS để cháu nó ra đường ai có hỏi con cái nhà ai em còn biết trả lời...lại đợi chò phải không các bác

8. 7 thành viên cám ơn hungvp cho bài viết này:

Thanks
    3,235

Chào bạn hungvp !

nói thật là với những thông tin của bạn đưa mình cũng không biết được nguồn gốc GSD của bạn là thế nào ? Việc đăng ký cấp GKS của bạn ra sao ? không biết ý của bạn là cấp mới hay cấp đổi ?

nếu cấp đổi bạn nên xem kỹ topic này:
    http://gsdv.com.vn/forum/showthread....n-phả-hệ

Bạn Giang cũng nên đọc lại topic trên để tránh hiểu lầm.

Nói về sân chơi này, mỗi người chúng ta cần nên tìm hiểu kỹ hơn một chút, thông cảm cho cuộc sống và nhưng công việc đang đè nặng lên đôi vai của những người đứng mũi chịu sào nhiều hơn một chút nữa... chỉ có như vậy sân chơi này mới thực sự trở lên vui vẻ và đoàn kết được.
    Cảm ơn các bạn.
    Tôi học được ở "em" sự Trung Thành!

ĐT: 0978557184
    lekhuyengsd@gmail.com

Thanks
    8

dạ em đọc kĩ rồi anh Khuyến ạ. toppic của anh Đoàn đưa ra là '' quản lý cấp số tai năm 2012'' .
    còn bác hungvp và em đang nói đến là topic ''về việc cấp đổi giấy chứng nhận phả hệ''. nói chung không có gì là hiểu lầm ở đây cả. anh mới nên xem lại xem có hiểu lầm ý của em viết ra không ấy. còn em vẫn hiểu vấn đề và không có ý hiểu lầm giữa 2 topic đâu. vì em biết nó hoàn toàn khác nhau.

11. 7 thành viên cám ơn hoangtuhohd cho bài viết này:

Thanks
    1,446

Việc cấp đổi giấy khai sinh nhằm quản lý các con giống trong hội, việc này rất tốt cho cả hội viên và ban nhân giống, cuongtb xin có đề xuất sau :

- Về phía hội viên, thực hiện đầy đủ mọi yêu cầu ban nhân giống đề ra, bao gồm cung cấp thông tin chính xác về cún cho UV ban Nhân giống, đóng lệ phỉ cấp đổi giấy khai sinh.
    - Về phía Ban nhân giống, tiếp nhận thông tin do UV ban nhân giống tại CLB địa phương đưa lên, thẩm tra lại thông tin và trả lời sớm nhất (cái này nên có thời hạn bao nhiêu ngày kể từ ngày tiếp nhận thông tin). Sau khi có thông báo về kết quả thẩm tra thì sau thời hạn bao nhiêu ngày có giấy khai sinh cấp đổi cho hội viên.
    - Với cương vị UV ban nhân giống tại địa phương, tôi mong Ban nhân giống xắp xếp công việc cụ thể cho từng UV, hạn định rõ ràng, tránh việc chồng chéo dẫn đến ùn tắc công việc, ảnh hưởng đến thời gian cấp đổi giấy khai sinh cho hội viên, dẫn đến thiếu tin tưởng với Ban nhân giống và đường lối làm việc của VNSV. Gây hiểu lầm không đáng có giữa hội viên và Ban nhân giống, đặc biệt là giữa hội viên với UV ban nhân giống tại địa phương.
    Mong rằng Ban nhân giống sớm có câu trả lời thỏa đáng cho hội viên.

UV : Khiếu Bằng Đoàn

Thanks
    558

Trích dẫn Gửi bởi cuongtb Xem bài viết
    Việc cấp đổi giấy khai sinh nhằm quản lý các con giống trong hội, việc này rất tốt cho cả hội viên và ban nhân giống, cuongtb xin có đề xuất sau :

- Về phía hội viên, thực hiện đầy đủ mọi yêu cầu ban nhân giống đề ra, bao gồm cung cấp thông tin chính xác về cún cho UV ban Nhân giống, đóng lệ phỉ cấp đổi giấy khai sinh.
    - Về phía Ban nhân giống, tiếp nhận thông tin do UV ban nhân giống tại CLB địa phương đưa lên, thẩm tra lại thông tin và trả lời sớm nhất (cái này nên có thời hạn bao nhiêu ngày kể từ ngày tiếp nhận thông tin). Sau khi có thông báo về kết quả thẩm tra thì sau thời hạn bao nhiêu ngày có giấy khai sinh cấp đổi cho hội viên.
    - Với cương vị UV ban nhân giống tại địa phương, tôi mong Ban nhân giống xắp xếp công việc cụ thể cho từng UV, hạn định rõ ràng, tránh việc chồng chéo dẫn đến ùn tắc công việc, ảnh hưởng đến thời gian cấp đổi giấy khai sinh cho hội viên, dẫn đến thiếu tin tưởng với Ban nhân giống và đường lối làm việc của VNSV. Gây hiểu lầm không đáng có giữa hội viên và Ban nhân giống, đặc biệt là giữa hội viên với UV ban nhân giống tại địa phương.
    Mong rằng Ban nhân giống sớm có câu trả lời thỏa đáng cho hội viên.

UV : Khiếu Bằng Đoàn
    Thân chào các bác các chú cùng toàn thể ACE trong diễn đàn
    Diễn đàn là nơi được giao lưu học hỏi - chăm sóc mua bán - và mọi vấn đề thắc mắc về GSD, tôi hoàn toàn nhất trí với quan điểm của anh em nói trên:
    Tôi thấy ý kiến của Cuongtb UY Ban nhân giống CLB địa phương là hoàn toàn phù hợp với mong muốn của ae hội viên. Để tránh việc hiểu lầm không đáng có giữa hội viên và Ban nhân giống, tôi mong rằng BLĐ phối hợp cùng BNG sớm có biện pháp thỏa đáng đáp ứng đúng tâm tư nguyện vọng của ae.
    Hoàng Hiếu - Vũ Thư - Thái Bình
    ĐT: 01685550928
    Email: Hoanghieutb.70@gmail.com

14. 5 thành viên cám ơn Hoanghieutb cho bài viết này:

Thanks
    8

Nói chung anh em cũng đều hiểu sự vất vả của ban nhân giống cũng như đội ngũ ban chấp hành VNSV. nhưng các bác cũng nên sắp xếp công việc chính và công việc ''ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng'' cho phù hợp. chứ thú thực với các bác, em cũng làm công việc chính sách. giấy tờ, văn bản cũng phải đọc, soạn thảo, rồi trả lời người dân. nhiều lúc cũng mệt và đau đầu lắm. nhưng nếu em cũng vin vào cớ đó mà bỏ bê các cuộc họp của clb thì các bác thấy sao???
    còn em cũng như nhiều anh em muốn dù hoạt động ở tổ chức nào thì nội bộ tổ chức cũng phải vững mạnh. ai muốn đôi co làm gì. nhưng chính quyền muốn quản lý người dân thì phải cho họ cơm ăn, áo mặc và chăm lo cuộc sống của họ. được vậy họ sẽ tận tâm với chính quyền. nếu chính quyền đó mà để dân đói, thiếu, không kịp thời giải quyết các chế độ thì ắt dân oán thán và không hết lòng vì tổ chức. '' dân là người chở thuyền nhưng cũng là người lật thuyền''.
    Em xin có đối chút ý kiến cá nhân như sau:
    - trong 1 cuộc thi dogshow lần 3 các bác đã tổ chức thành công. mang lại cho anh em 1 sân chơi mới. anh em rất vui và ủng hộ. nhưng trước khi cuộc thi bắt đầu chúng ta có phần đăng kí thì sau khi cuộc thi kết thúc chúng ta cũng nên có phần công bố kết quả các chú chó đạt giả. vì thực ra cũng có nhiều anh em nếu không tiếp xúc với chủ chó thì không biết con nào đạt giải gì. điều này càng làm cho những kẻ muốn bắn phá có cơ hội để đả kích anh em ( ví dụ như có bác là chủ của Lady vom longdalat đưa hình ảnh em nó lên thì bị rất nhiều lời khó nghe, đại loại như nhặt được cup ở đâu, nào là sao thấy con này, con kia đạt giải này rồi sao con này lại đạt giải này nữa??..). thiết nghĩ cuộc thi đó tuy còn gặp nhiều trắc trở, và có những việc nằm ngoài dự kiến ( về quy mô và số lượng) nhưng cũng là thành quả mà VNSV làm được. vậy các bác cũng nên tự hào và công bố trên diễn đàn của mình kết quả cuộc thi chứ. đằng này cứ nói chung chung là đã thành công, rồi lại quay ra chửi nhau làm gì cho mất thời gian. thay vào đó ta nên công bố thứ hạng các chú chó đạt giải và làm 1 cái giấy chứng nhân kết quả thi. thế có phải hội viên chúng ta cũng mát mặt không và cái bác bây giờ là chủ nhân của Lady vom longdalat cũng chỉ cần copy kết quả thi trên trang VNSV rồi đưa ra cho anh em thấy và như vậy dễ dập tắt những luận điệu xỉa xói kia không???
    -về vấn đề giấy khai sinh chúng ta nên nhanh chóng tiếp nhận và nhanh chóng hoàn tất cho anh em. vì nhiều người cứ bảo là giấy tờ không quan trọng, nhưng thực ra có bác nào đi mua 1 con chó con mấy chục triệu lại không hỏi xem nó có những giấy tờ gì không???( giấy khai sinh của VSV, VNSV, VKA).
    -tất cả các công việc các bác thông báo trên diễn đàn, nếu có thay đổi gì thì cũng nên thông báo trên diễn đàn để anh em đọc được truyền đạt lại cho anh em không thường xuyên sử dụng mạng. ngay như việc hoãn việc cấp giấy chứng nhận hệ phả cũng không mấy anh em biết. và gây ra là hiện nay rất nhiều anh em thắc mắc về vấn đề chậm trễ này. các bác cứ vào vietdog, cũng có 1 bác đang kêu ca đấy.
    mong các bác hãy cố gắng giải quyết mọi việc nhanh chóng và đáp ứng nguyện vọng của các anh em trong tổ chức.có vậy tổ chức mới vững mạnh được. chứ ai cũng chỉ có tư tưởng '' tôi cũng chỉ là người ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng'' và không cố gắng sắp xếp mọi công việc cho hợp lý thì tổ chức đó không vững mạnh được đâu.
    em có đôi lời. có gì không phải mong các bác lượng thứ.
    chúc cho VNSV ngày càng hoàn thiện và phát triển !

16. 3 thành viên cám ơn hoangtuhohd cho bài viết này:

Thanks
    8

Đáng lẽ ra người nuôi cho sinh sản phải làm nhiệm vụ xin cấp giấy với BNG, chứ để người mua tự đi làm, hoặc tự đổi giấy như này thì rất khó cho cả hai: người mua thì không hiểu nhiều về đường nối và cách thức làm, còn BNG thì khó lòng kiểm chứng được (ví dụ, mua 1 cúm GSD về không may bị sự cố... sau đó lấy một con khác thế chố và bấm tai lại giống hệt con bị sự cố.... thì BNG khó kiểm chứng lắm). Đặc biệt khi người nuôi chó sinh sản làm việc xin cấp hoặc đổi cho GSD của mình đã tạo ra thì càng nâng uy tín nên vì sự quan tâm cũng như trách nhiệm của mình.

18. 4 thành viên cám ơn monksvn cho bài viết này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối