>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ đề: Hỏi Ý Kiến các Bác về Giấy khai Sinh của GSD

Thanks
    1,446

Re: Hỏi Ý Kiến các Bác về Giấy khai Sinh của GSD

Trích dẫn Gửi bởi monksvn Xem bài viết
    Đáng lẽ ra người nuôi cho sinh sản phải làm nhiệm vụ xin cấp giấy với BNG, chứ để người mua tự đi làm, hoặc tự đổi giấy như này thì rất khó cho cả hai: người mua thì không hiểu nhiều về đường nối và cách thức làm, còn BNG thì khó lòng kiểm chứng được (ví dụ, mua 1 cúm GSD về không may bị sự cố... sau đó lấy một con khác thế chố và bấm tai lại giống hệt con bị sự cố.... thì BNG khó kiểm chứng lắm). Đặc biệt khi người nuôi chó sinh sản làm việc xin cấp hoặc đổi cho GSD của mình đã tạo ra thì càng nâng uy tín nên vì sự quan tâm cũng như trách nhiệm của mình.
    Người mua không tự đăng ký cấp đổi được bạn ạ, mà đăng ký với UV Ban nhân giống tại địa phương. UV Banh nhân giống tại CLB địa phương thẩm tra lại thông tin rồi mới đăng ký cấp đổi với Ban nhân giống. Ban nhân giống thẩm tra lại và xem xét trước khi có quyết định cấp đổi giấy khai sinh. Mọi việc vẫn làm đúng trình tự từ trước đến giờ, có điều Ban nhân giống việc nhiều, người ít nên giải quyết công việc chưa nhanh gây thắc mắc giữa hội viên với Ban nhân giống thôi bạn. Anna vom HoangHieu do có đề nghị từ phía anh Hoàng Hiếu là hội viên của SV Thái Bình, báo với mình là UV ban chọn giống tại Thái Bình kiểm tra thông tin và trình lên với Ban chọn giống và chờ ngày cấp đổi giấy khai sinh bạn ạ .

Thanks
    2,833

Hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bạn,Trên cương vị là người trong ban điều hành, xin đề nghị đồng chí trưởng ban nhân giống lưu ý đến trường hợp trên.Vẫn biết là chúng ta còn rất nhiều việc phải làm.Nhưng những nguyện vọng chính đáng của hội viên trong CLB,ngay lập tức chúng ta chưa thể làm được thì cũng có những phản hồi hữu hiệu để tránh những hiểu lầm không đáng có,mặt khác sẽ củng cố được niềm tin của ACE hội viên đối với BĐH và CLB hội những người VN nuôi chó chăn cừu Đức nói chung.Trân trọng cảm ơn tất cả.,.

3. 9 thành viên cám ơn LÊ-VĂN-CHUNG cho bài viết này:

Thanks
    0

Cảm ơn các bác, các anh đã lưu lý đến trường hợp của em và mong sao cháu nó sớm có được cái....để lưu hành. Em ngồi chơ tin vui của các bác nói riêng và ACE hội những người VN nuôi chó chăn cưu đức nói chung/.

5. 3 thành viên cám ơn hungvp cho bài viết này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12