>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Chú ý khi muốn đem chó đi Mỹ nếu muốn đăng ký với AKC

Thanks
    111

Chú ý khi muốn đem chó đi Mỹ nếu muốn đăng ký với AKC

Bấy chó của Lilo và Pike có anh bạn ở Mỹ muốn mua nhưng khi hỏi lại thì AKC không cho đăng ký vì Việt Nam chưa nằm trong danh sách các nước được công nhận, kể cả khi VKA là thành viên của FCI. Anh em nào quan tâm vào link bên dưới xem thêm nhé:
    http://www.akc.org/contact/answer_ce...l_registry.cfm

Is FCI an acceptable registry?

Answer: FCI is not an acceptable registry. The FCI is not considered a 'registry' as such. They are an organization made up of individual registries that each have their own pedigrees. A complete list of the registries that we do accept can be found in our Special Registry Services pamphlet or on the AKC website at /rules/special_registry_services.cfm.

Buồn năm phút vì VN còn thua mấy nước đâu tận bên châu Phi

Thanks
    111

Re: Chú ý khi muốn đem chó đi Mỹ nếu muốn đăng ký với AKC

Hỏi kỹ thêm mấy người bạn thì được biết lí do là AKC(American Kennel Club) là một tổ chức độc lập không thuộc FCI(cũng giống như CKC(Canadian Kennel CLub) hay KC(The Kennel CLub-England) nên có cách hoạt động và công nhận giống khác FCI. Hôm nay có mấy người bạn tư vấn trước mắt nếu AKC chưa công nhận VN thì nhập qua một nước thứ 3 như Thái Lan rồi nhập vào Mỹ là ok. Còn không thì phải chờ tới lúc mấy bác bên VKA liên lạc với AKC đề nghị công nhận thì mới đăng ký với AKC được. Đành chờ vậy

Airmate Guest

Re: Chú ý khi muốn đem chó đi Mỹ nếu muốn đăng ký với AKC

bài viết bị xóa vì không có tính chất xây dựng, cố tình xuyên tạc VNSV,VKA, xuyên tạc đường lối cũng cũng như định hướng phát triển VNSV.

Ban nick vĩnh viễn

BQT

PS: Đừng nghĩ chúng tôi không biết bạn là ai ? Và cũng đừng nghĩ làm bừa làm bậy ở các trang khác là cũng có thể làm bừa làm bậy trong trang này. Đã không biết thì nên tìm hiểu cho kỹ trước khi phát ngôn .
    không muốn xây dựng thì tốt nhất không nên vào đây làm gì, không ai hoan nghênh đâu. Ở đây chỉ hoan nghênh những người đam mê thực sự và vì lợi ích công đồng thôi !

4. 6 thành viên cám ơn Airmate cho bài viết này: