>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Đôi lời tâm sự

Thanks
    799

Đôi lời tâm sự

Thưa toàn thể anh em
    Thắng Trần Tôi xin có đôi lời tâm sự cùng anh em.Kể từ những ngày đầu xây dựng và thành lập Hội.Tôi trộm nghĩ không thể phủ nhận công lao đóng góp xây dựng phong trào Hội của anh Trung AC,anh Long Minh Huy,anh Long Tây Hồ,anh Cunghd,anh Ảnhhy,anh Hùng anh Phôi tb anh Đoàntb và một số anh em tâm huyết ở các Club gsd phía Nam như anh Chính,anh Dũng NĐ,Quý Đạt,Doãn Hà.....Những con người này đáng được lưu danh trong sự hình thành và phát triển của Hội Những Người Việt Nam Nuôi Chó Chăn Cừu Đức.Tuy nhiên trong những người tốt xây dựng phong trào cũng không ít người vì ...mà quên nghĩa quên tình gây lên sóng gió cho Hội.Thậm trí có những người núp bóng cây tùng để <ăn cơm mèo nói leo các Cụ>làm giảm uy tín của Hội và một số anh em trong Hội.
    Đây là vấn đề để cho anh em chúng ta nhìn nhận một cách rõ ràng CÔNG và TỘI.
    Tôi xin dẫn lời của anh Lê Lợi - Sẵn sàng gặp mặt và đối thoại trực tiếp với những người có nhu cầu "giải trình" những v/đ liên quan đến VSV trong thời gian qua.

Điều này xin dẫn lời của Khánh Dư> nếu giải trình đáng nhẽ các bác nên làm cách đây 1 tháng rồi.

Xin dẫn tiếp lời của anh Lợi Ngoài CN của 3 tỉnh Thái Bình, Hải Dương, Hưng Yên là Mr Đoàn, Mr Vinh, Mr Tấn tôi không thấy bất kỳ một CN nào khác. Số còn lại là những người tự nhận mình là đại diện cho các CLB này nọ.

Đây là lời lẽ hết sức xúc phạm đến rất nhiều người tham dự đại hội và càng không thể chấp nhận được.Tôi đề nghị anh Lợi phải công khai xin lỗi mọi người về những lời nói kém hiểu biết của mình.
    Với cá nhân Tôi.Tôi sẽ gặp trực tiếp anh Lợi để nghe anh nói lời xin lỗi.
    Qua sự việc đáng tiếc đã xảy ra với Hội Tôi mong anh em hãy tin tưởng ở BCH lần 1 mà anh em đã sáng suốt bầu trọn sẽ làm được những điều mà anh em đã giao phó,sẽ xây dựng Hội ngày càng lớn mạnh

Đôi lời tâm sự cùng anh em.

Thanks
    3,235

Đông cảm cùng anh Thắng Trần

cá nhân tôi cũng có đôi đều tâm sự và xin phép ace cho tôi được một lần kể về mình ( Lê Khuyến ) một trong những người mà anh Lê Lợi cho rằng tự nhận mình là người đại diện cho club đến tham dự đại hội.

Thưa anh Lợi. ngày xưa, cách đây khoảng hơn 10 năm về trước, từ miền quê Hải Dương tôi lên đất Thái Nguyên công tác, hành lý mang theo là một chiếc ba lô chứa đựng đầy ắp quân tư trang của một người lính xuất ngũ, kèm theo đó là một chú chó mà tôi yêu quý dù rằng có dòng máu của bergier nhưng f xa đến không sao tính nổi, tôi vẫn thương yêu và dạy dỗ nó hết mình trên cơ sở những gì đã được học từ một người bạn huấn luyện chó. rồi một ngày khi tôi vắng nhà, nó gặp mấy thằng "đồng loại" bắt đi, tôi đau đớn vô cùng như mất đi một người bạn trân thành. đến năm 2005 với đồng lương ít ỏi chỉ được 900.000vnđ/tháng của một nhân viên quèn, tôi chắt chiu nhặt nhạnh rồi cũng được sở hưu một bergier thuần chủng, vui mừng khôn siết, đi đâu cũng mang theo, nhiều khi đi làm phải ăn bờ , ngủ bụi nó cũng theo... một quãng thời gian tôi sống như một kẻ bất trị cùng mấy thằng giang hồ, con chó đã từng bảo vệ tôi không ít những lần xung đột và từ đó trong tôi niềm đam mê và trân trọng loại chó được nhân lên.
    tôi tìm đến những người cùng chơi cùng sở thích và cùng nhau trao đổi kiến thức trong nuôi dậy... cho đến một ngày khi ra đường, nhìn thấy không ít cảnh những con chó lao vào nhau cắn xé, chúng cắn cả những người già và trẻ nhỏ... vì sao thế anh? thật đơn giản và dễ hiểu bởi chúng là những con chó vô học anh Lợi ạ. xét thây cảnh đó có chiều hướng ra tăng mà không phải ai cũng có điều kiện để gửi chó của mình đến các trường huấn luyện, tôi đã quyết định mở ra một lớp huấn luyện chó miễn phí dành cho những người nuôi chó tại Thái Nguyên - mục đích chính vẫn là để tạo lên một điểm hẹn dành cho những người nuôi chó tại Thái Nguyên hội ngộ để cùng nhau trao đổi kiến thức trong nuôi dạy. lớp học đó đã được diễn ra tốt đẹp vượt xa sự mong đợi của mình, người giỏi về trọn giống, người tài về chăm sóc người có kinh nghiệm huấn luyện đã được gặp nhau ở đó, cùng chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm mà mình có được... trong một quảng thời gian không dài chúng tôi đã thu hút được đông đảo sự quan tâm của ace trong tỉnh và cả sự động viên tạo điều kiện của một số cơ quan ban nghành, và rồi chúng tôi quyết định đổi tên lớp học đó thành " Thái Nguyên Working dog - club" (http://chothai.vn/biz/showthread.php...rking-dog-Club) với quân số chỉ 8 hội viên chính thức nhưng chúng tôi luôn hết vì club, vì phong trào. đoàn kết gắn bó với nhau coi nhau như anh em một nhà, giúp đỡ nhau cùng tiến bộ không chỉ trong lĩnh vực con chó mà trên mọi lĩnh vực của cuộc sống... rồi đến một ngày, chúng tôi quyết định đưa một trong những đứa con của Working dog - club hòa mình vào sân chơi cả nước.
    trước ngày "đại hội lần thứ nhất của những người Việt Nam nuôi chó chăn cừu Đức" anh em trong club tổ chức buổi gặp mặt không chỉ trong nội bộ mà có sức nan tỏa đến toàn tỉnh, gửi thông báo lên diễn đàn, gọi điện trực tiếp cho nhưng người cùng chung niềm đam mê dòng working dog nhưng không tham gia diễn đàn( http://chothai.vn/biz/showthread.php...n-choi-ca-nuoc ). với nội dung chính của buổi gặp mặt là " nên chăng thành lập SV Thái Nguyên? đề ra phương hướng hoạt động để thúc đẩy phong trào trong thời gian tới".
    buổi tối hôm đó, trong và ngoài club có khoảng 30 người tới tham dự và đồng nhất ý kiến thành lập SV Thái Nguyên. bầu Ban chủ nhiệm lâm thời. cử tôi ( Lê Khuyến ) là đại biểu đại diện cho SV Thái Nguyên đi dự đại hội toàn Quốc lần thứ nhất vừa qua.

Vậy. thưa anh Lợi tới đây tôi dám hỏi anh - tôi có phải là người tự nhận mình là đại diện cho club SV Thái Nguyên không???

Thưa anh. trước ngày tôi vẫn kính trọng anh dù chưa hề gặp mặt, bởi anh cũng là người đóng góp công sức cho phong trào nước nhà phát triển và đi lên, hơn nữa còn hơn tuổi tôi rất nhiều.nhưng câu nói của anh ( Ngoài CN của 3 tỉnh Thái Bình, Hải Dương, Hưng Yên là Mr Đoàn, Mr Vinh, Mr Tấn tôi không thấy bất kỳ một CN nào khác. Số còn lại là những người tự nhận mình là đại diện cho các CLB này nọ ) đã làm mất đi sự kính trọng đó không chỉ riêng cá nhân tôi mà cả những người nuôi chó chăn cừu Đức tại Thái Nguyên.
    tôi mong anh hãy đặt tay lên trán và nghĩ lại câu nói của mình để những gì anh đã làm và đóng góp cho phong trào được coi là có thật.

Cuối cùng Khuyến tôi không nói gì thêm nữa nhưng không quên chúc anh hạnh phúc, sức khỏe để sống lâu cùng gia đình.
    Tôi học được ở "em" sự Trung Thành!

ĐT: 0978557184
    lekhuyengsd@gmail.com

Thanks
    1

Re: Đông cảm cùng anh Thắng Trần

mong rang nhung viec nhu nay ko tiep dien ,vi co the se anh huong toi tinh than cua ca khu vuc ,cam on anh vi bai viet

4. 4 thành viên cám ơn tranvanquygsd_ls cho bài viết này: