>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Cùng nhau phát triển

Thanks
    0

Cùng nhau phát triển

Bài viết bị xóa vì Nội dung bài viết gây mất đoàn kết không phù hợp với lợi ích chung.

Những vấn đề cá nhân, vui lòng liên lạc riêng.

BQT

Một số bài viết liên quan cùng nội dung BQT gộp và tách riêng sang một topic mới, những tranh luật tại các topic khác sẽ bị xóa mà không cần báo trước.

2. Thành viên đã cám ơn tuancb cho bài viết này:

Thanks
    2

Re: Đầu năm thăm trại GSD Đỗ Tấn

Gửi bởi LONGDALAT Chúc mừng trại Đổ Tấn . Với số lượng chó giống nhiều như vậy . Cộng việc chăm sóc nuôi dưỡng tốt , Longdalat hy vọng trại Đổ Tấn cùng trại Ảnh Hưng Yên và những trại khác . Chúng ta kết hợp những dòng chó đã được nhập về và sanh sản tốt . Sau đó chúng ta chọn lựa những con đẹp và chuẩn về ngoại hình + thần kịnh vững vàng và nuôi cho thật tốt . Sau này ( một vài năm sau ) chúng ta sẽ có những con GSD chất lượng không thua kém gì những thế hệ trước . Giarm đi nhập siêu và người có lợi nhất là những người đi sau .
    Vài lời góp ý chân tình - Chúc cả nhà vui vẻ và thành công nhé - Thân mến - Longdalat

Mình đồng ý với Bác LONGDALAT, mình cũng có suy nghĩ như Bác.

Còn Bác tuancb cũng có ý hay nhưng lời văn nặng nề quá thiện tai thiện tai.

4. 2 thành viên cám ơn hovanhongm cho bài viết này:

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi LONGDALAT Xem bài viết
    Chúc mừng trại Đổ Tấn . Với số lượng chó giống nhiều như vậy . Cộng việc chăm sóc nuôi dưỡng tốt , Longdalat hy vọng trại Đổ Tấn cùng trại Ảnh Hưng Yên và những trại khác . Chúng ta kết hợp những dòng chó đã được nhập về và sanh sản tốt . Sau đó chúng ta chọn lựa những con đẹp và chuẩn về ngoại hình + thần kịnh vững vàng và nuôi cho thật tốt . Sau này ( một vài năm sau ) chúng ta sẽ có những con GSD chất lượng không thua kém gì những thế hệ trước . Giarm đi nhập siêu và người có lợi nhất là những người đi sau .
    Vài lời góp ý chân tình - Chúc cả nhà vui vẻ và thành công nhé - Thân mến - Longdalat
    Chăm sóc nuôi dưỡng tốt một phần là do khí hậu quyết định,becgie nuôi ở xứ nhiệt đới sẽ không lộng lẫy bằng becgie nuôi ở quê hương của nó - xứ ôn đới.Ở VN một số địa phương do địa hình cao nên không khí trong lành mát mẻ không thua xứ ôn đới,thậm chí còn có điều kiện nhiệt độ tốt hơn xứ ôn đới vào mùa đông,becgie nuôi tại những nơi này phát triển tốt và ít bệnh tật nhưng một số người lại không biết điều đó,họ nghĩ đó con chó tốt là do họ tài giỏi hơn sự ưu đãi của mẹ thiên nhiên. Chỉ khổ cho các trại phía Bắc mỗi khi trời nồm,cũng như khi hè đến nhiệt độ vượt ngưỡng 40

Những trại chó becgie lớn tại Đức vẫn thường xuyên trao đổi nguồn gien,điều đó thúc đẩy sự phát triển chung về chất lượng sản phẩm,tình đoàn kết cạnh tranh lành mạnh giữa các trại.Các trại phía Bắc đã và đang làm rất tốt điều này.Nếu ở khu vực phía Nam không bớt đi một số thành phần chưa tốt thì phong trào chung của cả nước khó đoàn kết để phát triển.

Việc chọn những con đẹp ngoại hình và tính khí ổn định không được chọn bởi người nuôi (chúng ta),vì ai cũng nghĩ chó mình là tốt nhất nên làm vậy sẽ không khách quan. Tại Đức theo tiêu chuẩn SV, một becgie muốn sinh sản đòi hỏi các thứ sau :
    • Ít nhất có tham gia dog-show cấp địa phương,và được trọng tài chấm đạt SG - có thể xem đây là phần đánh giá ngoại hình khách quan nhất
    • Chụp x-quang khung xương HD/ED đạt tối thiểu là A3:Noch zugelassen = chấp nhận được
    • Kiểm tra độ bền thể lực AD
    • Kiểm tra thần kinh tính khí BH
    • Kiểm tra chó bảo vệ đạt tối thiểu SchH1
    • Kiểm tra sát hạch Körung lần 1 (chỉ có giá trị trong 2 năm)
    • Giấy khai sinh của con becgie đấy phải được cấp bởi một tổ chức được WUSV hoặc FCI công nhận

Các kỳ kiểm tra đều được giám sát và đánh giá bởi các trọng tài được SV bổ nhiệm nhằm đảm bảo sự khách quan. Và rất may mắn,khi những năm gần phong trào becgie VN đã tổ chức được dogshow mời được trọng tài của WUSV về đánh giá,nhiều trại phía Bắc đã đem chó mình đi ra đấu trường để được sự khách quan từ phía các trọng tài.

Thế hệ sau không thua kém thế hệ trước đòi hỏi các breeders phải có tầm nhìn cũng như thấm nhuần kiến thức về di truyền học.Họ sẽ chủ động lựa chọn những con đực phù hợp (mặc dù đực đó ở rất xa hoặc của đối thủ cạnh tranh.v..v Nếu các trại đoàn kết giao lưu con giống sẽ càng thêm thuận lợi ở khoản này) nhằm tạo ra một bloodline riêng cho họ.Họ không hề nhân giống bừa bãi như dạng có con nào thì phối với con đó,con nào bán được thì tốt,không bán được thì giữ lại nuôi sau này xào tới xào lui

Tại Đức mỗi năm có vô vàn GSD đẳng cấp được sinh ra.Những con có triển vọng sẽ được giữ lại làm vũ khí chiến lược dành cho cuộc thi BSZS hằng năm.Một số không có triển vọng sẽ được bán ra nước ngoài.
    Nhiều người đam mê GSD tại VN đang đi tiên phong đem về các nguồn gien từ những con becgie triển vọng tại đấu trường BSZS,nhằm cải thiện nguồn gien hiện tại của địa phương và làm phong phú thêm nguồn gien cho phong trào nước nhà,giảm bớt các trường hợp đồng huyết và cận huyết.China,Ả Rập,USA là những nước liên tục bổ sung nguồn gien từ Đức với số lượng lớn.Nếu VN không có các đàn anh lắm tiền nhiều của đi tiên phong trong việc đưa nguồn gien mới về thì chúng ta sẽ bị thế giới bỏ xa.Nhập siêu cơ bản là thúc đẩy phong trào nước nhà,tạo ra nhiều lựa chọn cho những người chơi.Chống đối việc nhập siêu tức là muốn giữ thế độc quyền,kiếm thật nhiều lợi nhuận từ khách hàng với vốn đầu tư thấp và làm kềm hãm phong trào nước nhà.

Vài lời thô kệch,có đúng nói đúng,có sai nói sai.Mong Admin tôn trọng quyền tự do tranh luận trên cơ sở cùng giao lưu đóng góp cho phong trào
    Lần sửa cuối bởi tuancb, ngày 13-03-13 lúc 03:02 AM.

6. 5 thành viên cám ơn tuancb cho bài viết này:

Thanks
    179

Chào bác tuancb.
    Ngày hôm qua tôi có theo dõi bài viết của bác khi trích dẫn trả lời bài viết của anh LONGDALAT, cơ bản tôi đánh giá rất cao những bài viết của bác ở diễn đàn gsdmiennam.com, tuy nhiên khi thấy bác có những lời lẽ hơi nặng nề với cá nhân anh LONGDALAT(bài viết đó admin đã xóa) tôi thấy thất vọng và bất ngờ với cách ứng xử như vậy của bác.
    Chắc hẳn bác là một người có kiến thức uyên thâm về GSD nói riêng và các loại chó nói chung, vì có như thế bác mới có những bài viết bổ ích và giá trị cho anh em tham khảo(những bài viết tôi đã được đọc ở các diễn đàn GSD), nhưng như thế cũng chưa hẳn là đủ với một con người đâu bác ạ. Việc anh LONGDALAT gởi lời chúc mừng đến trại GSD Đỗ Tấn và những mong ước của ảnh cũng đâu có gì sai ???; thế mà bác lại có những lời phân biệt thành phần, địa phương(cái này người ta gọi là cục bộ), bác có biết nhiều năm qua những hiệp hội GSD tại Việt Nam cũng đã cố gắng rất nhiều nhằm tạo ra sự đoàn kết của anh em chơi chó hai miền không ??? Nếu đã thế thì bác không nên dùng từ miền Nam và miền Bắc ở đây nữa nhé, vì việc đó vô tình sẽ tạo cho người đọc một ấn tượng không tốt và sẽ làm cho những suy nghĩ của những phần tử "tôi tạm gọi là không phát triển" có cơ hội chia bè rẽ phái, và rồi anh em chúng ta lại phải mất nhiều năm mới tạo dựng được mối đoàn kết như ngày hôm nay.
    Vấn đề bác nói 10 năm anh LONGDALAT chỉ nhập một con chó(và còn hùn vốn khắp nơi), điều này thật buồn cười, việc đó là tùy vào khả năng của mỗi người bác à, bác có nhiều tiền thì bác cứ việc nhập VA,V,SG, còn người ta "yếu" hơn bác thì người ta làm sao miễn họ thấy hạnh phúc trong cách chơi của họ là được, thế mà bác cũng bới móc(chỉ riêng việc này thôi tôi đã mất hình ảnh thần tượng về bác);
    Một việc nữa là: Dù sao đi chăng nữa thì anh LONGDALAT cũng là một người có nhiều kinh nghiệm lẫn thâm niên trong giới chơi và nhân giống GSD ở Việt Nam(nhận định của cá nhân tôi) thì tại diễn đàn này và còn nhiều anh em khác cũng mong được anh LONGDALAT chia sẽ những kinh nghiệm quý báu đó, vì vậy bác đừng mang suy nghĩ cá nhân của mình để áp đặt vào tập thể như vậy(rất mong bác tôn trọng)
    Bác tuancb thân mến.
    Vì bức xúc của cá nhân mà tôi phải viết lên những lới nói này, nếu có điều gì mạo phạm mong bác cũng như anh em thành viên của diễn đàn thứ lỗi.
    Bài viết có nhắc đến anh LONGDALAT, nếu không đúng như suy nghĩ của anh, xin anh LONGDALAT thông cảm.
    @ Admin diễn đàn: Diễn đàn là nơi tự do ngôn luận, tuy vậy cũng có những nội quy mà BQT đã xây dựng từ trước đó, thiết nghĩ nếu như những bài viết nào vi phạm BQT cứ việc xử lý theo quy định, nhưng những bài nào mang tính chất xây dựng và có ích cho thành viên thì BQT diễn đàn cũng nên cân nhắc trước khi xóa bài.
    Trân trọng.
    P/S: Bài viết không hợp với chủ đề, mong bác chủ topic bỏ qua cho.
    Lần sửa cuối bởi Võ Triều Dương, ngày 13-03-13 lúc 06:19 AM.
    SỐNG LÀ CHO CHỨ ĐÂU CHỈ NHẬN RIÊNG MÌNH
    TRIỀU DƯƠNG - ĐỒNG NAI - 0946808844-0988382153

8. Thành viên đã cám ơn Võ Triều Dương cho bài viết này:

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Võ Triều Dương Xem bài viết
    Chào bác tuancb.
    Ngày hôm qua tôi có theo dõi bài viết của bác khi trích dẫn trả lời bài viết của anh LONGDALAT, cơ bản tôi đánh giá rất cao những bài viết của bác ở diễn đàn gsdmiennam.com, tuy nhiên khi thấy bác có những lời lẽ hơi nặng nề với cá nhân anh LONGDALAT(bài viết đó admin đã xóa) tôi thấy thất vọng và bất ngờ với cách ứng xử như vậy của bác.
    Chắc hẳn bác là một người có kiến thức uyên thâm về GSD nói riêng và các loại chó nói chung, vì có như thế bác mới có những bài viết bổ ích và giá trị cho anh em tham khảo(những bài viết tôi đã được đọc ở các diễn đàn GSD), nhưng như thế cũng chưa hẳn là đủ với một con người đâu bác ạ. Việc anh LONGDALAT gởi lời chúc mừng đến trại GSD Đỗ Tấn và những mong ước của ảnh cũng đâu có gì sai ???; thế mà bác lại có những lời phân biệt thành phần, địa phương(cái này người ta gọi là cục bộ), bác có biết nhiều năm qua những hiệp hội GSD tại Việt Nam cũng đã cố gắng rất nhiều nhằm tạo ra sự đoàn kết của anh em chơi chó hai miền không ??? Nếu đã thế thì bác không nên dùng từ miền Nam và miền Bắc ở đây nữa nhé, vì việc đó vô tình sẽ tạo cho người đọc một ấn tượng không tốt và sẽ làm cho những suy nghĩ của những phần tử "tôi tạm gọi là không phát triển" có cơ hội chia bè rẽ phái, và rồi anh em chúng ta lại phải mất nhiều năm mới tạo dựng được mối đoàn kết như ngày hôm nay.
    Vấn đề bác nói 10 năm anh LONGDALAT chỉ nhập một con chó(và còn hùn vốn khắp nơi), điều này thật buồn cười, việc đó là tùy vào khả năng của mỗi người bác à, bác có nhiều tiền thì bác cứ việc nhập VA,V,SG, còn người ta "yếu" hơn bác thì người ta làm sao miễn họ thấy hạnh phúc trong cách chơi của họ là được, thế mà bác cũng bới móc(chỉ riêng việc này thôi tôi đã mất hình ảnh thần tượng về bác);
    Một việc nữa là: Dù sao đi chăng nữa thì anh LONGDALAT cũng là một người có nhiều kinh nghiệm lẫn thâm niên trong giới chơi và nhân giống GSD ở Việt Nam(nhận định của cá nhân tôi) thì tại diễn đàn này và còn nhiều anh em khác cũng mong được anh LONGDALAT chia sẽ những kinh nghiệm quý báu đó, vì vậy bác đừng mang suy nghĩ cá nhân của mình để áp đặt vào tập thể như vậy(rất mong bác tôn trọng)
    Bác tuancb thân mến.
    Vì bức xúc của cá nhân mà tôi phải viết lên những lới nói này, nếu có điều gì mạo phạm mong bác cũng như anh em thành viên của diễn đàn thứ lỗi.
    Bài viết có nhắc đến anh LONGDALAT, nếu không đúng như suy nghĩ của anh, xin anh LONGDALAT thông cảm.
    @ Admin diễn đàn: Diễn đàn là nơi tự do ngôn luận, tuy vậy cũng có những nội quy mà BQT đã xây dựng từ trước đó, thiết nghĩ nếu như những bài viết nào vi phạm BQT cứ việc xử lý theo quy định, nhưng những bài nào mang tính chất xây dựng và có ích cho thành viên thì BQT diễn đàn cũng nên cân nhắc trước khi xóa bài.
    Trân trọng.
    P/S: Bài viết không hợp với chủ đề, mong bác chủ topic bỏ qua cho.
    Bác có tật giật mình hay sao mà bênh người khác dã man vậy,Admin đã xóa bài nên tôi cũng không nói lại nữa. Tuy nhiên,tôi có vài lời tặng riêng cho bác
    Bác có 10 người quen,bác sống sao chỉ cần 4 người quý mến bác đã là một thành công,bác sống thế nào mà cả già trẻ lớn bé trên dưới đều không ưa bác thì bác phải xem lại bản thân.Mọi người tự biết nhận định ai tốt ai xấu không cần bác phải phân trần giúp đâu.

Bài viết sau của tôi không có đề cập đến ai cả,mong bác hãy viết bài đúng với chủ đề của nó.

Thanks
    179

Trích dẫn Gửi bởi tuancb Xem bài viết
    Bác có tật giật mình hay sao mà bênh người khác dã man vậy,Admin đã xóa bài nên tôi cũng không nói lại nữa. Tuy nhiên,tôi có vài lời tặng riêng cho bác
    Bác có 10 người quen,bác sống sao chỉ cần 4 người quý mến bác đã là một thành công,bác sống thế nào mà cả già trẻ lớn bé trên dưới đều không ưa bác thì bác phải xem lại bản thân.Mọi người tự biết nhận định ai tốt ai xấu không cần bác phải phân trần giúp đâu.
    Bài viết sau của tôi không có đề cập đến ai cả,mong bác hãy viết bài đúng với chủ đề của nó.
    Trước hết tôi xin lỗi bác chủ topic nhé, vì cứ mãi xông vào chuyện không đâu rồi dẫn đến đi lạc chủ đề.
    Bác tuancb thân mến.
    Tôi với bác không biết nhau thì chẳng có duyên cớ gì tôi phải đi đôi co với bác cả, chẳng qua thấy chuyện bác nói ở bài viết mà Admin đã xóa là một bài viết mang nhiều tính chất chia rẽ, đồng thời có những lời lẻ không hay đến cá nhân người khác(cụ thể là bác xúc phạm đến anh LONGDALAT), mà bác cũng biết đó chỉ là những suy nghĩ, nhận định của riêng bác mà thôi, chứ tại diễn đàn này chưa ai nói những lời lẻ như bác cả.
    Đồng ý tôi và anh LONGDALAT có biết nhau, nhưng không vì thế mà bác nói tôi bênh anh LONGDALAT hay là có tật giật mình ??? Tôi chỉ biết mình phải là người thấy chuyện không nên nói mà lại đem ra bàn cãi một cách "chẳng người lớn" chút nào thì tôi lên tiếng vậy thôi.
    Chúc cho bác nhiều sức khỏe và ý đồ của bác mau chóng thành hiện thực nhé.

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Võ Triều Dương Xem bài viết
    Trước hết tôi xin lỗi bác chủ topic nhé, vì cứ mãi xông vào chuyện không đâu rồi dẫn đến đi lạc chủ đề.
    Bác tuancb thân mến.
    Tôi với bác không biết nhau thì chẳng có duyên cớ gì tôi phải đi đôi co với bác cả, chẳng qua thấy chuyện bác nói ở bài viết mà Admin đã xóa là một bài viết mang nhiều tính chất chia rẽ, đồng thời có những lời lẻ không hay đến cá nhân người khác(cụ thể là bác xúc phạm đến anh LONGDALAT), mà bác cũng biết đó chỉ là những suy nghĩ, nhận định của riêng bác mà thôi, chứ tại diễn đàn này chưa ai nói những lời lẻ như bác cả.
    Đồng ý tôi và anh LONGDALAT có biết nhau, nhưng không vì thế mà bác nói tôi bênh anh LONGDALAT hay là có tật giật mình ??? Tôi chỉ biết mình phải là người thấy chuyện không nên nói mà lại đem ra bàn cãi một cách "chẳng người lớn" chút nào thì tôi lên tiếng vậy thôi.
    Chúc cho bác nhiều sức khỏe và ý đồ của bác mau chóng thành hiện thực nhé.
    Chào Dương, tôi quý Dương qua những lần tiếp xúc trên diễn đàn. Việc đó không đồng nghĩa tôi chấp nhận quan điểm Dương. Tôi không rảnh để soi LONGDALAT,tôi thấy người này phát biểu chướng tai gai mắt thì tạo nick vào viết nhận xét thôi.Dương nên biết có phản biện mới có phát triển,sự thật mới sáng tỏ. Tôi viết bài dựa trên những tiêu chuẩn,quy định rõ ràng công khai của các tổ chức thế giới về GSD chứ không hề ăn nói bừa bãi bậy bạ Dương à.
    Ngày nào còn có người giả nhân giả nghĩa,tự cao tự đại,dùng hoa ngôn xảo ngữ xu nịnh bợ đít thì sẽ còn nhiều người sẽ vạch trần sự thật cho công chúng tỏ tường.
    Lần sửa cuối bởi tuancb, ngày 25-03-13 lúc 04:48 PM.

12. 3 thành viên cám ơn tuancb cho bài viết này:

Thanks
    2

Re: Cùng nhau phát triển

Soi từng câu từng chữ trong câu viết của người khác để bắt bẻ hay suy luận (lái theo ý mình) thì cũng chẳng phải là người có ý tốt gì.

14. Thành viên đã cám ơn shang cho bài viết này:

Thanks
    0

Re: Cùng nhau phát triển

Trích dẫn Gửi bởi shang Xem bài viết
    Soi từng câu từng chữ trong câu viết của người khác để bắt bẻ hay suy luận (lái theo ý mình) thì cũng chẳng phải là người có ý tốt gì.
    không muốn người đời sửa lưng tốt nhất bản thân phải suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu,cái gì không biết đừng tỏ ra vẻ dạy đời thiên hạ, hãy giảm bớt bản tính ganh ghét đố kỵ mỗi khi thấy người khác nhập hàng mới về.

16. Thành viên đã cám ơn tuancb cho bài viết này:

Thanks
    179

Trích dẫn Gửi bởi tuancb Xem bài viết
    Chào Dương, tôi quý Dương qua những lần tiếp xúc trên diễn đàn. Việc đó không đồng nghĩa tôi chấp nhận quan điểm Dương. Tôi không rảnh để soi LONGDALAT,tôi thấy người này phát biểu chướng tai gai mắt thì tạo nick vào viết nhận xét thôi.Dương nên biết có phản biện mới có phát triển,sự thật mới sáng tỏ. Tôi viết bài dựa trên những tiêu chuẩn,quy định rõ ràng công khai của các tổ chức thế giới về GSD chứ không hề ăn nói bừa bãi bậy bạ Dương à.
    Ngày nào còn có người giả nhân giả nghĩa,tự cao tự đại,dùng hoa ngôn xảo ngữ xu nịnh bợ đít thì sẽ còn nhiều người sẽ vạch trần sự thật cho công chúng tỏ tường.
    Chào bác tuancb !
    Tôi không rõ ý định của bác muốn nói gì về tôi, nhưng tôi khẳng định với bác đây là lần cuối cùng tôi tham gia bài viết mà tôi tạm gọi là "tranh luận" với bác tại diễn đàn này, tôi nói thật, tôi không quen bị ai đó nói mình có ý đồ không tốt dù tham gia bất kỳ tại diễn đàn nào, chắc bác cũng còn nhớ lần tranh luận trước kia của tôi và bác, sau đó thì Admin của diễn đàn vào viết bài có trả lời:
    Thời gian gần đây có một số nick mới thường hay viết bài gây mục đích chia rẽ....(đại loại là những nick mới này có ý đồ không tốt), vô tình thay tôi cũng mới vừa đăng ký tham gia diễn đàn với tư cách thành viên, và không rõ là Admin có nói mình hay không , vì thế tôi mạn phép BQT cho tôi được nói ra quan điểm của mình trong bài viết cuối này.
    Bác tuancb thân mến.
    Tôi không biết bác là ai, ở đâu, làm gì ? nhưng tôi cũng rất trân trọng những kiến thức mà bác đã mang đến cho anh em bằng những bài viết tham gia ở nhiều diễn đàn về GSD mà tôi đã đọc được, tuy nhiên lời bác nói theo cá nhân tôi có nhiều điểm đúng nhưng cũng có không ít điểm chưa đúng, những quan điểm đúng và sai nó cách nhau không xa lắm, và tất nhiên trong quy luật phát triển thì phải có đấu tranh và mâu thuẩn(điều này đứa con nít nó cũng hiểu, bác không cần nhắc tôi làm gì)
    Hiện nay thì việc tìm hiểu thông tin về GSD không còn mù mịt như những năm trước kia nữa, và những cá nhân nào đã và đang cố tình lừa người chơi tôi dám chắc chắn với bác một điều là sẽ không còn chỗ đứng trong giới chơi này, vì thế cho nên tôi thiết nghĩ bác không nên cố tình xúc phạm ai hay cá nhân nào đó để làm gì, làm như vậy thì vô tình diễn đàn nào cũng giống diễn đàn nào, mà tôi nghĩ BQT từ khi xây dựng nên sân chơi này cũng đều mong muốn có một sân chơi thật sự sạch và phát triển. Bác có hiểu ý tôi muốn nói gì hay không ?
    Tôi tham gia bất cứ diễn đàn nào cũng lấy tên thật của mình và kèm theo số điện thoại, hy vọng chúng ta sẽ hiểu nhau hơn qua trao đổi bằng điện thoại, tránh gây thêm hiểu lầm và khó xử cho anh em BQT của diễn đàn.
    Chúc bác tuancb sức khỏe và thành công.
    P/S: Mong BQT diễn đàn thật sự thông cảm nếu như những lời nói thật của mình có làm phiền ai đó, chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển.
    Lần sửa cuối bởi Võ Triều Dương, ngày 25-03-13 lúc 07:18 PM.

18. 3 thành viên cám ơn Võ Triều Dương cho bài viết này: