>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Đôi lời tâm sự cùng toàn thể ACE

Thanks
    3,961

Đôi lời tâm sự cùng toàn thể ACE

Thân chào toàn thể anh chị em yêu quý GSD trên diễn đàn.
    Là một trong những người đam mê GSD tôi đã tham gia vào hội VSV và là một ủy viên Ban chấp hành hội VSV. Suốt từ khi gia nhập hội, mặc dù kinh tế gia đình còn khó khăn, thời gian bận rộn nhưng tôi đã tích cực tham gia vào phong trào hoạt động của hội với mong muốn được gặp gỡ, giao lưu, học hỏi và cùng chia sẻ kinh nghiệm chăn nuôi, chăm sóc các chú GSD nói riêng và các chú chó nói chung. Tôi rất vui và phấn khởi vì được làm bạn với các anh chị em có cùng sở thích trên mọi miền đất nước.
    Nhưng như chúng ta đã biết thời gian vừa qua hội VSV đã có nhiều vấn đề mâu thuẫn trong nội bộ. Trên trang mạng của VSV và các trang mạng khác có nhiều ý kiến bất đồng gây tranh cãi mất đoàn kết. Bản thân tôi cũng cảm thấy rất buồn và đáng tiếc.
    Thực lòng mà nói, cá nhân tôi rất yêu quý, tôn trọng các anh trong Ban chấp hành VSV những người tiên phong tạo sân chơi cho anh em yêu thích GSD cả nước. Tôi cũng như các anh chị em Hội SV Hưng Yên nói riêng và các anh chị em trong CLB khác đã – đang và sẽ vẫn là hội viên của VSV.
    Tại sao Hội VSV lại có những quan điểm bất đồng như vậy ? Có người cho rằng đây là mâu thuẫn cá nhân giữa một số anh trong Ban thường vụ VSV đã gây ra chia rẽ này. Thực tế thì cũng có một chút nào đó rất nhỏ thôi còn trên thực tế chúng tôi hưởng ứng lời kêu gọi bầu cử Ban chấp hành VSV là vì những lí do sau đây:
    -Thứ nhất vì chúng tôi muốn có Ban chấp hành chính thống không còn phải gọi là Ban chấp hành lâm thời để lãnh đạo anh em chúng tôi hoạt động đúng hướng.
    - Thứ hai chúng tôi muốn có một sân chơi lành mạnh , rõ ràng, hiệu quả. Tức là cuộc chơi phải thật sự vô tư và được sự nhất trí của đông đảo hội viên. Hàng năm hội phải tạo được sân chơi cho anh em giao lưu. Cuộc chơi phải rõ ràng về mặt kinh tế.
    Thu - chi (Kinh phí do anh em tự nguyện ủng hộ cũng như lệ phí hội viên và phần chi cho hoạt động của hội) phải được thư ký và thủ quỹ ghi chép rõ ràng và quyết toán sau mỗi kỳ, mỗi năm hoạt động rồi thông báo cho anh chị em hội viên biết trên trang mạng hoặc trong cuộc họp tổng kết.
    Thế nhưng trong đại hội một số anh trong Ban thường vụ cũ đã bỏ ra về. Anh chị em trong hội nghĩ rằng đây là sân chơi tự nguyện không bắt buộc một ai nên đã bầu những người nhiệt tình với hội. Thực chất thì các anh Trung , anh Lợi, anh Hoa ,… và chúng tôi vẫn cùng một hội VSV chỉ có điều các anh bây giờ không trúng ban điều hành hội thôi chứ không phải chúng tôi ở hai hội khác nhau.
    Tôi nghĩ rằng anh nào giữ nhiệm vụ trong ban chấp hành cũng đều vất vả mà chả có đồng lương nào như các chủ tịch của các cơ quan khác; có thể nói: “ Các anh chỉ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng” mà thôi vì thế chẳng có chuyện tranh quyền chức gì ở đây cả.
    Các bạn có biết không tuy không liên lạc được với anh Trung AC nhưng tôi tin tưởng rằng những bài viết gây tranh cãi mất đoàn kết trên các trang mạng sẽ chẳng làm anh ấy thấy vui và thoải mái. Tôi cũng tin rằng đơn viết trên trang mạng kiện về LOGO của VSV … không phải do chính tay anh Trung viết. Bởi vì Hội chúng tôi là hội của những người tự nguyện không bắt ép ai. LOGO ấy dù là của ai sáng tác ra, ai đăng ký đứng tên cũng chỉ là biểu tượng của Hội những người Việt Nam nuôi chó chăn cừu Đức mà thôi. Nó không phải là thương hiệu riêng của một công ty kinh doanh tư nhân hay là một sáng kiến mang lại giá trị kinh tế lớn gì để người khác chiếm dụng làm của riêng hay lợi dụng để thu lại lợi ích riêng. Không có lí gì anh ấy đi kiện những người cùng là hội viên với mình.
    Chính vì vậy tôi mong muốn chúng ta không nên tranh cãi trên diễn đàn làm gì, nó chẳng mang lại niềm vui cho ai cả. Ai đúng, ai sai tự mỗi người nhìn nhận và tự kiểm chứng lại chính mình. Lương tâm họ sẽ tự trả lời chính họ. Ai cũng có quan điểm riêng của mình nên ai tham gia chơi ở đâu là quyền của mỗi người, chúng ta không nên đả kích lẫn nhau làm gì. Tôi rất mong tất cả anh em chúng ta đoàn kết cùng phát triển. Hãy vì niềm vui của những người yêu GSD và yêu động vật Việt Nam mà đoàn kết lại.
    P/S: Tôi không giỏi vi tính, cũng không giỏi văn, không phải là người có chức quyền, không giữ chức vụ quan trọng gì, tôi chỉ là người yêu quý GSD và thực lòng muốn có được niềm vui cùng anh em yêu quý GSD trên cả nước mà viết ra những điều này nên những điều tôi viết có gì không đúng mong anh em bỏ qua.
    Thân chào!
    Đỗ Văn Tấn ( 0912729380)

Thanks
    1,263

Re: Đôi lời tâm sự cùng toàn thể ACE

chính xác ................................
    trại chó võ tuấn chuyên nhận phối giống và cung cấp tất cả các giống chó con
    dt;0902338799;0902538799; 0906338799
    đc; biên hòa ,168 tổ 16 kp 2.phường trảng dài
    Địa chỉ ,facebook Trai Cho Vo Tuan
    https://www.facebook.com/traicho.votuan

Thanks
    53

có mâu thuẫn thì có đấu tranh phải không các bác, mâu thuẫn phải giải quyết triệt để tận gốc thì mới tạo ra cái mới tốt hơn. Bên nào cũng có cái lý của mỗi bên , đọc đi đọc lại bên nào cũng có mặt sai cả (mâu thuẫn giải quyết chưa triệt để) nhưng dù gì thì mọi cái cũng đã xảy ra rồi , nếu không thống nhất được thì cứ chơi riêng 2 phe. Bên nào tốt mọi người tự khắc sẽ biết.

Thằng em ít tuổi chỉ có chút ý kiến thôi, các anh đều là bậc đàn anh, đàn chú thì khắc sẽ đưa ra cách nhìn nhận vấn đề sâu hơn và quan trọng là cách ứng xử giữa những con người với nhau. Cũng chỉ là đam mê chó rồi đến với nhau thôi mà, không vì những mâu thuẫn mà đem người ra chửi như chửi chó, không chỉ em mà tất cả người chơi chân chính đều thấy ngứa tai, ngứa mắt lắm (bên nào chửi nhiều thì bên đó thua thôi)

Thân.
    Diễn đ�n GSD miền Nam
    www.gsdmiennam.com
    Kh�c Thắng 0906888494

Thanks
    1,545

Tôi khẩn thiết kêu gọi toàn thể ACE và những người quan tâm yêu thích GSD hãy cùng nhau bộc lộ cảm xúc của mình về sân chơi này, để qua đó mọi người có thể chia sẻ và bộc bạch tâm tư nguyện vọng cũng như xây dựng đóng góp cho phong trào về sau. Mọi tâm sự của các ACE đều sẽ được chắt lọc và thâu tóm nhằm bổ xung vào kế hoạch hoạt động của Hội trong thời gian tới.
    Xin chân trọng cảm ơn!
    Thân mến!
    Bùi Hoàng Nam

Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    280

Xin phép các anh/chú được nói lên quan điểm cá nhân :

Vấn đề khó nhất của tất cả các tổ chức là dung hòa được thành viên, đoàn kết để phát triển. Khi có chiến tranh nội bộ gây chia rẽ ắt tất cả các bên tham gia đều nóng giận. Ai cũng có cái lý đúng riêng của mình. Viết các bài viết dựa trên lý lẽ của mình để tranh biện cùng đối phương cũng không có gì sai, thậm chí còn giúp giải tỏa bức xúc khi nóng giận.

Trong các cuộc tranh biện không ai thắng hết. Thực vậy, vì nếu anh thua... thì là thua rồi. Và nếu anh thắng thì... anh cũng thua nữa. Anh thắng đối thủ của anh một cách rực rỡ và tỏ cho người đó thấy rằng y là một thằng ngu. Phải, rồi sao nữa? Anh đã làm thương tổn lòng tự ái, lòng kiêu căng của người ta. Người ta tức giận lắm vì đã thua anh. Rồi thì: Kẻ nào bắt buộc nghe ai, luôn luôn vẫn giữ ý sai của mình. Thực vậy, nuôi GSD chỉ là một thú chơi nếu vì nó mà cãi nhau, người ngoài cuộc nhìn vào họ sẽ đánh giá không hay về các anh - đấy cũng là một cái thua nữa. Và cái thua này em đã từng nếm trải.

Ở diễn đàn, ai thích nói gì, viết gì cứ cho họ viết. Các anh không cần tranh biện cũng không cần quan tâm. Khi họ bêu xấu các anh mà không có bằng chứng thuyết phục, thì kẻ xấu trước tiên chính là bản thân họ. Tranh biện chỉ thêm căng thẳng hại não, mất thời gian công sức. Im lặng xây dựng để dùng kết quả thực tế chứng minh. Tự khắc mọi người sẽ đánh giá được ai đúng và ai sai. Khi đó, hội sẽ thu hút được nhiều thành viên tham gia.

Em viết vậy chưa chắc đã đúng, vì quan điểm mỗi người cá nhân. Vài lời cả nghĩ mong các anh đừng hiểu lầm. Hy vọng hội sớm vượt qua được thời kỳ hỗn loạn này.
    Zuchtstätte für Deutsche Schäferhunde VOM ROBIN HILL
    090 396 7777== 090 365 0797
    (Không nhận SMS - xin thông cảm)
    http://gsdmiennam.com/forumdisplay.php?fid=187

Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    280

@anh Nam - Hưng Yên : Những bài viết của anh em đã đọc, em phần nào cũng hiểu được bức xúc của anh và mọi người. Nếu em ở trong trường hợp đó em cũng sẽ làm như vậy, làm cho bỏ ghét, làm cho bỏ tức, làm cho mọi người thấy được mà tránh xa. Mình viết bài cảnh báo mọi người vậy thôi anh. Mọi người ai cũng có đầu óc nhận xét cả, ai xấu / ai tốt từ từ mọi người cũng sẽ rõ cả thôi.

Cá nhân em nghĩ, viết bài cũng phải suy nghĩ tổn hao tâm lực, gõ bàn phím tổn hao sức lực và tổn hao thời gian dành cho nhiều việc khác quan trọng hơn. Leo lên giường đánh một giấc quên hết đi cho nhẹ não, một số việc mình không thèm quan tâm, không thèm chấp chứ không phải mình thua anh à.

Đã được gặp mặt uống với nhau ly bia. Nên có vài lời bụng nghĩ sao viết vậy, đôi lúc ngây ngô quá mức nếu có gì sai sót mong anh bỏ quá cho.
    Zuchtstätte für Deutsche Schäferhunde VOM ROBIN HILL
    090 396 7777== 090 365 0797
    (Không nhận SMS - xin thông cảm)
    http://gsdmiennam.com/forumdisplay.php?fid=187

7. 7 thành viên cám ơn hailong cho bài viết này:

Thanks
    8

Em xin phép được nói một vài lời mặc dù em ko phải dân đam mê GSD mà là mê dòng máu chó to và hung dữ nhưng vẫn tụ lại là đam mê chó. Em sống và làm việc tại Thái Nguyên cũng theo dõi các diễn đàn về pet cũng khá dài về nội bộ GSD em ko rõ lắm vì chỉ những người nằm trong chăn mới biết chăn có giận ( liệu thử hỏi chăn có giận rồi thì mọi người sẽ vứt đi hay phũ sạch giận rồi đắp tiếp ???????? câu hỏi này em xin nhường lại cho các thành viên vsv trả lời ) Các anh thành lập hội những người nuôi chó chăn cừu Đức để làm j ( nó có phải bộ máy nhà nước ko mà sao ai cũng tranh giành quyền lợi? em nói thật cái chức vị đó chỉ oai thôi đến khi chết chắc j đã đc kê khai 1 dòng trong điếu văn ) Theo em hiểu hội thành lập để đoàn kết , chia sẻ giúp đỡ các thành viên và ko phải thành viên có kinh nghiệm chăm nuôi GSD tốt và theo ý mình. Khi phong trào kha khá mình đem ra thi , giới thiệu sản phẩm của mình với nhau cho dù ai đc giải hay ko đc giải đều vui vẻ và tự hào về sản phẩm của mình....Đây là sân chơi lành mạnh người lớn co trẻ con có các tầng lớp xã hội đều có nhưng cùng chung niềm đam mê nhưng em nghĩ chúng ta nên tôn trọng nhau đừng đem những từ ngữ dọa dẫm, chửi bởi của mấy bà bán tôm cá ngoài chợ vào ( xấu hổ lăm ) Mình bỏ tiền cho thú vui của mình chứ ko ai dại j đem tiềm mua ức chế cả ( ai làm thế có mà bị điên ) VÌ VẬY MONG ANH EM GSD CÓ CÁI NHÌN VÀ SUY NGẪM VỀ CACSG MÌNH LÀM VÀ HÀNH XỬ CHO ĐÚNG MỰC NHÉ
    P/S : Dân tộc ta có 4000 năm dưng nước và giữ nước đừng đem mấy chuyện cỏn con này làm xấu mặt dân tộc ! để thế giới cười cho

9. 8 thành viên cám ơn black284 cho bài viết này:

Thanks
    100

Em ut xin có vài lời ngắn gọn
    GSD là 1 sân chơi và là niềm đam mê của mỗi người . và đam mê đã khó chơi còn khó hơn. nên các anh , các bác , các chú hay coi đây như là 1 cuộc chơi rất khó. sao cứ phải căng thẳng mà tranh cãi làm gì? thay vì tranh cãi hãy bàn về những chú GSD mình có.và chuyền đạt nhau về cách phong bệnh chữa bệnh rùi kinh nghiệm chọn chó tốt và đẹp và vui vẻ hòa đồng em nghĩ sẽ vui hơn là lúc nào cũng phải căng thẳng tranh cãi để được gì chứ.hú hú lại nói linh tinh rùi hì hì để 2 cái ảnh mà em thick nhất vào đây rùi anh em ta cùng suy ngẫm

PS :

Bùi Đức Hoàn . 0984877321 ( Tỉnh Thái Nguyên, TPTN)

11. 7 thành viên cám ơn hoàn thái nguyên cho bài viết này:

Thanks
    335

Em cũng xin có chút ý kiến ạ !
    Theo em thì hầu như tất cả mọi người đều rất muốn có 1 sân chơi tốt, 1 sân chơi hòa đồng cùng toàn thể anh em, vì chỉ khi hòa đồng đc với nhau thì con GSD mới đc phát triển, đc nhân rộng. phong trào mới đc bền vững, mê chó nuôi chó là 1 phần, phần khác là có chó đẹp thì cũng cần phải giao lưu, nên cần phải có 1 sân chơi tốt thì mới có hứng để nuôi GSD đẹp để còn khoe với mọi người chứ.
    em mong muốn, và em nghĩ chắc cũng có rất nhiều người mong muốn như em là tất cả mọi người đam mê GSD sẽ lại tụ họp lại ngôi nhà chung, và sẽ lại cùng chung tay phát triển nhân rộng giòng chó mà đc cả thế giới yêu mến.
    rất mong toàn thể BCH VSV hãy suy nghĩ vì tương lai của GSD và vì 1 sân chơi cho nhũng người đam mê, hãy làm nhưng điều cần lên làm ạ !
    Em xin chân thành cảm ơn !