>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Cún nhà em ốm nặng mọi người làm ơn giúp em với :(

Thanks
    0

Cún nhà em ốm nặng mọi người làm ơn giúp em với :(

Cún nhà em ốm nặng mọi người giúp với ạ (
    Mọi người ơi giúp em với, cún nhà em năm nay cũng tầm 5 tuổi rồi vì nhà em ko nuôi từ đầu. Đã sinh 2 lứa rồi và sinh cũng rất dễ dàng. Nhưng dạo gần đây cứ thi thoảng em nó lại bỏ ăn và 2 chân sau yếu dần. Lúc đầu em ko nghĩ gì mà nghĩ do nó già rồi thôi. Sau đó mẹ em lại tiêm thuốc bổ và kháng sinh thì nó lại đỡ, đc khoảng 2,3 lần như thế. Nhưng khoảng 3 tuần trc thì nó bị nặng hơn. Mẹ em cũng tiêm thuốc, nó lại ăn được và béo? Thế nhưng tuần trc nó lại thế bỏ ăn và yếu, mẹ em tiêm và em cho nó ăn cơm thịt thì vẫn ăn 1 chút thì có khá hơn nên e đã định đưa đi bác sĩ rồi lại thôi. Nhưng hôm nay về thì em thấy nó yếu quá chỉ còn da bọc xương thôi rồi (( nó bỏ ăn và chỉ uống nước, thực ra là có ăn 1 tí tí tẹo. Rồi bụng hóp vào và mắt có gỉ từ hôm qua. Em đưa đi thú y thì bác sĩ bảo nó bị Care rồi nên em sợ quá ( nhưng em lên mạng đọc triệu chứng thì chó bị Care sẽ đi ngoài và nôn nhưng chó nhà em lại ko thế. Nhưng các biểu hiện khác thì đúng. 1 bên mắt sưng và ra gỉ nhiều ( lông xơ xác và gầy trơ xương ( nhà em đã cho uống amoxilin 250g và b3 và uống nước đường glucose và ăn 1 ít cháo. Em lo quá vì bác sĩ ở đây họ ko test care mà chỉ nghe ống nghe và đo nhiệt độ thôi ạ ( Mun nhà em nó khôn và ngoan lắm, mong mọi người giúp em chẩn bệnh và bày cho em cách chữa với ạ, chưa bao h em nuôi chó mà nó bị bệnh em cảm giác như người thân bị bệnh thế này, em sợ lắm. chắc nó đã phải chống chọi với bệnh nhiều lắm mà chủ như em lại vô tâm ko biết Em thấy có lỗi với Mun lắm. Mọi người làm ơn giúp em với. Em cám ơn mọi người!

Thanks
    0

Re: Cún nhà em ốm nặng mọi người làm ơn giúp em với :(

Các bác nào có kinh nghiệm thì vào giúp bạn ý với kìa

3. Thành viên đã cám ơn viet nam cho bài viết này:

Thanks
    0

Re: Cún nhà em ốm nặng mọi người làm ơn giúp em với :(

chân yếu có thể do thiếu canxi, mẹ bạn tiêm nhiều quá ko tốt cho gan, thận nên có thể làm cho yếu dần

Tag của Chủ đề này