>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: câu hỏi chân tình...

Thanks
    5

câu hỏi chân tình...

Việt Nam đã hội nhập thế giới trên nhiều lĩnh vực. các nhà chăn nuôi mang giống từ nước ngoài về củng nhiều...ví dụ như gsd chúng ta đang nuôi... các bác nhâp về hơi bị nhiều...vậy đả có con gsd nào khứ hồi sang trới tây chưa? và một số giống chó khác...có gì không phải ae bỏ qua nhé.

2. 4 thành viên cám ơn Ngocvinhbg cho bài viết này:

Thanks
    246

Re: câu hỏi chân tình...

Dear bạn Ngọc Vinh !

Câu hỏi của bạn rất chân tình và hàm chứa rất nhiều ý nghĩa. Xuất khẩu GSD sang nước ngoài, đặc biệt là EU là mong mỏi của nhiều nhà nhân giống .
    Nhưng có một vài thực tế là phần lớn anh em Breeder Việt nam rất hạn chế về ngoại ngữ ,mà đó lại là yếu tố hàng đầu trong Ngoại thương

Thứ 2:là sự kết hợp nguồn gien (Line breeding) phép lai có chủ đích ,chưa được mọi người lưu ý vận dụng.

Thứ 3:Chúng ta toàn mua vaccin về tự tiêm , chưa có bác sỹ thú y quản lý của riêng từng khu vực. Bên nước ngoài mỗi con GSD từ khi bắt đầu đưa vào hệ thống quản lý là có ngay 1 quyển Blue-Passport, số SZ ,mỗi khi tiêm phòng theo định kỳ là có con dấu và chữ ký xác nhận của Bác sỹ thú y khu vực. Không đủ thì không thể xuất khẩu được,ngoại trừ trường hợp mang theo hành lý cá nhân

Thứ 4: là Việt nam mình có 1 thuật ngữ "Sổ trại" tuy rằng không nhiều nhưng chưa phù hợp lắm với xu hướng chung

Cộng đồng chúng ta rất mong trong tương lai rất gần Breeder đầu tiên của Việt nam nhận được đơn đặt hàng từ nước ngoài. Chúng ta sẽ vinh danh Breeder đó nhé .
    Lần sửa cuối bởi BIEN HOF, ngày 01-04-15 lúc 10:01 AM.

4. 6 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Thanks
    3

Re: câu hỏi chân tình...

Việc xuất khẩu sang nước ngoài gặp rất nhiều rào cản, vì bên nước ngoài họ kiểm soát dịch bệnh rất nghiêm ngặt. Trong khi đó, quy trình nuôi của ta không chặt chẽ, khó theo dõi nên tiếp cận được với các nước phương Tây là một điều khó.

6. 2 thành viên cám ơn linhdao cho bài viết này: