>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Chán quá các bác ạ !

Thanks
    1

Chán quá các bác ạ !

Chả là con chó đực nhà e đến hôm nay là tròn 9 tháng rồi mà được có 31kg . Mặc dù em nuôi nó rất tốn kém , khẩu phần ăn 1 ngày mặc định là 4 cái cổ gà + thêm 4 lạng thịt lườn gà hoặc 5 quả trứng vịt lộn vậy mà e nó vẫn bé quá ạ . Thấy chó ng ta 9 tháng 35 36kg mà thấy chó mình đc có 31kg tủi thân quá . Em vẫn tẩy giun định kỳ bằng thuốc giun của pháp 30k 1 viên , ăn uống đầy đủ mà ko hiểu sao nó bé thế nữa . Không biết 1 năm tuổi nó có đc 36 37kg ko nữa

2. 4 thành viên cám ơn hieptrang cho bài viết này:

Thanks
    67

Re: Chán quá các bác ạ !

Em nó tiêu hóa thế nào bác, nhiều khi cho ăn nhiều chất quá không kịp chuyển hóa, bác cho ăn thêm gói men tiêu hóa xem

4. 2 thành viên cám ơn khlarottger cho bài viết này:

Thanks
    1

tiêu hóa tốt bác ạ . rất ít khi ỉa phân nát . Thỉnh thoảng e vẫn cho ăn thêm 1 2 gói men tiêu hóa mà . chả hiểu tại sao nữa . chắc do gen nó bé vì con này e bắt nó lúc 3 tháng lúc ấy nó còi nhất đàn .

6. 2 thành viên cám ơn hieptrang cho bài viết này:

Thanks
    0

mấy anh có kinh nghiêm giúp dùm em với Name:  10850441_720715088023624_1956844162_n.jpg
Views: 0
Size:  55.2 KB

8. 2 thành viên cám ơn tanbinh123 cho bài viết này:

Thanks
    1

chào bác, em cũng cùng tâm trạng như bác nhưng chắc em tủi thân hơn. Chó em 5 tháng rồi, 1 ngày em cho ăn tiêu chuẩn 400gr ức gà(không 1 miếng xương), 2 trứng sống, 2 lần thêm 200gr hạt khô + men tiêu hóa, sáng tắm nắng chạy theo xe máy xong uống thêm 250mg canxi, chiều thêm 1 viên vitamin, chưa kể ăn thêm lặt vặt xíu xíu nữa (gần 1tr700/1 tháng),gà em cho ăn 1 lần vào 9h sáng,các thứ còn lại em chia chiều và tối, mà 3 tháng rưỡi 10kg 4 tháng 11kg 5 tháng 13kg em cũng bó tay, (đồ ăn tăng dần theo tháng), cũng buồn lắm bác àh.

10. 2 thành viên cám ơn vannam cho bài viết này:

Thanks
    1

Lúc 3 tháng bao nhiêu kg vậy bạn, để so sánh còi bằng mình ko đó mà. mình chưa biết kg nhưng chắc ko còi bằng mình đâu.

12. Thành viên đã cám ơn vannam cho bài viết này:

Thanks
    0

Các bác đừng cho chó uống nhiều men tiêu hoá, cho nó vận động nhiều rồi nâng mức ăn dần lên. Các bác cho nó uống nhiều men tiêu hoá, lâu dần con chó mất sức đề kháng đấy.

14. 2 thành viên cám ơn tungamg cho bài viết này:

Thanks
    0

Em mới tập chơi. Mua con 6 tháng mà về nuôi ốm tý chết. Giờ khỏi chân lại còn đi lặc. Mà ăn uống thì lười thịt sống, cố gà xay, hạt như ai mà nó gầy nhom, giờ lại có hiện tượng bị ghẻ mới chán chứ

16. 2 thành viên cám ơn niemdamme cho bài viết này:

Thanks
    6

Post Re: Chán quá các bác ạ !

Bạn cho ăn lúc nhỏ tốt quá, bị ảnh hưởng bộ tiêu hóa nhất là ăn trứng sống, Mình lúc 3 tháng, 1 lạng thịt nạc băm nhỏ nấu cháo, ngại nấu thì mua . 4 tháng ngày 1,5 lạng thịt, 5-6 tháng ngày 3 lạng thịt thêm rau hàng ngày, thỉnh thoảng cho ăn cá, trứng vịt lộn.
    nuôi chó quan trọng nhất từ 3 tháng - 8 tháng phải chăm sóc cẩn thận vừa đủ dinh dưỡng để phát triển khung, vì chó nhanh lớn nhất là trong giai đoạn này, mình nuôi 7 tháng mà 35 kg, chó của bạn nên tập chạy bộ cho uống thêm glucosami trị các bệnh về ký sinh trùng ,chúc bạn thành công

18. 2 thành viên cám ơn quangngan cho bài viết này:

Thanks
    6

tiêm 2 liều bét ghẻ xem thế nào

20. Thành viên đã cám ơn quangngan cho bài viết này: