>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Cách dán tai chó berger khi tai không đứng !

Thanks
    302

Cách dán tai chó berger khi tai không đứng !

Chào tất cả những bạn đam mê dòng chó chăn cừu Đức !
    Hôm nay Longdalat sẽ gởi đến các bạn khuôn mẫu để gián dai con chó và cách làm khuôn mẫu này .
    Phương tiện để làm khuôn mẫu này các bạn không tốn tiền mua nó mà có thể sưu tầm trong nhà mình hoặc điều tồi tệ nhất là nơi vất các chất thải , vậy nó là cái gì ? Một hủ nhựa đã qua sử dụng . Hủ nhựa này đường kính của nó tốt nhất là 4 đến 5 cm . Chiều dài của nó khoảng từ 10 đến 12 cm là đảm bảo để các bạn thực thiện hai cái rập để dán tai . Tại sao phải dùng hủ nhựa , nếu các bạn dùng thanh kẹp , vật liệu bằng giấy hoặc chất xốp như mút dễ bị thấm nước hoặc trong quá trình vật dụng này ở trong tai con chó lâu ngày sẽ gây ẩm và không chừng khi tháo băng keo ( băng dính ) ra thì hỏng luôn cả đôi tai con chó , vì vậy chúng ta không nên dùng những vật như mút hoặc giấy cứng . Khi dùng chai nhựa này có ưu điểm là không ẩm , nếu cần thiết chúng ta có thể khoan hoặc dùng vật nhọn đâm thủng kiểu tổ ong nhầm thoát hơi ẩm trong quá trình băng tai của con chó . Nên nhớ loại chai nhựa có độ dày càng tốt , đảm bảo độ cứng để dựng tai con chó .
    1 : lọ bằng nhựa chúng ta sẽ cắt làm đôi theo chiều dọc ( tức là chia đôi cái lọ làm hai mảnh ) khi cắt dùng kéo
    2 : chiều dài của hai phần bằng nhau
    3 : Sau đó chúng ta gọt tỉa hai phần đầu của hai mảnh nhựa đã cắt , nên nhớ là phần đáy của lọ không được cắt , nhầm tạo thế cho mảnh ghép có độ cong giống như tai con chó .
    4 : Sau khi đã cắt tỉa hai mảnh nhựa đó xong chúng ta sẽ áp vật này vào bên phần trong của tai con chó và dùng băng keo ( loại băng y tế ) băng chung quanh tai con chó nếu cần cùng một cái nẹp chia đôi phần tai để cân chỉnh . Mọi việc xem như xong . Chúng ta có thể để trong thời gian từ 10 đến 15 ngày hãy tháo ra , trong quá trình dán tai con chó nếu tai có biểu hiện sưng hay có mũ phải lập tức tháo bằng ra xem nguyên nhân gây nên .Và sau đây Longdalat sẽ chứng minh hình ảnh cái vỏ bằng nhựa từ một chai thuốc vất đi để các bạn tham khảo và tự làm lấy .
    Chúc mọi người thành công ( nếu có trở ngại gì hãy điện vào số liên lạc của mình có sẳn trong ảnh )

Zwinger Longdalat - Phone 0983814006
    www.gsddalatvietnam.com
    Đồ vật quý khi mới . Tình bạn quý khi cũ .

2. 8 thành viên cám ơn LONGDALAT cho bài viết này:

Thanks
    67

Re: Cách dán tai chó berger khi tai không đứng !

hay hay, để gặp trường hợp cần sẽ áp dụng thử, thanks bác

4. 2 thành viên cám ơn khlarottger cho bài viết này: