>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Trăn trở.........................và mong có định hướng........... Về gsd việt nam

Thanks
    2

Trăn trở.........................và mong có định hướng........... Về gsd việt nam

CHÀO TOÀN THỂ ANH EM!
    Lời đầu tiên Hoàn Hà Nội XIN CHÚC các anh chj trong Ban chấp hành cùng toàn thể anh em đam mê GSD gần xa lời chúc sức khỏe, thành đạt, hạnh phúc
    CHúc cho phong trào cũng như tình đoàn kết ngày 1 lớn mạnh
    VÂNG tình ĐOÀN KẾT thì Hoàn cũng như nhiều anh em đã thấy được qua những thời gian vừa qua và Hoàn tin rằng với sự SIẾT CHẶT tay nhau đó anh em sẽ cùng nhau gây dựng 1 NỀN TẢNG vững chắc cho sự phát triển GSD ở Việt Nam
    VỀ PHONG TRÀO...THÌ có người nói là đi lên, có người nói là đi xuống nhưng RIÊNG cá nhân Hoàn thì nói là đi lên BỞI qua các con số sau : Số lượng câu lạc bộ mới tăng lên đồng nghĩa với số lượng người chơi tăng lên, số lượng GSD được nhập về thời gian gần đây khá nhiều...
    Điều Hoàn TRĂN TRỞ là khoảng 2 năm trở lại đây khi mà số lượng GSD sinh sản ( CHÓ BỐ,MẸ) nhiều lên, kỹ thuật bắt nước, phối giống, thời tiêt rất ủng hộ cũng như kỹ thuật chăm sóc chó con và những hiểu biết của người mua về nuôi cũng khá tốt nên sự thành công cho việc có 1 GSD cao lên... và với tỉ lệ ĐẬU nhiều như vậy khi mà THỊ TRƯỜNG ( Đầu ra) có thể nói là tương đối BÃO HÒA thì lượng CHÓ CON sinh sản ra sẽ về đâu???
    Có người nói với Hoàn về việc suy nghĩ sẽ làm thương hiệu về GSD VN và xuất khẩu, đây là ý tưởng tốt nhưng chắc VN mình chưa đủ tầm vì mình chưa phải là thành viên chính thức của Hiệp hội GSD thế giới, Sự đầu tư con giống rất HẠN CHẾ ( về V Hạng cao nhất là V56, hạng SG cao nhất là SG32 ( đực), SG18 ( cái) ) Các trại có quy mô, thương hiệu VN chỉ đếm trên đầu ngón tay
    VÀ CÒN NỮA....
    RẤT MONG anh em chúng ta cùng nhau cho ý kiến của mình, cùng nhau xây dựng ĐỊNH HƯỚNG...
    Tâm sự, trăn trở nhỏ trên của Hoàn nếu có câu nào chưa đúng mong anh em SỬA, GÓP Ý
    CHÚC TOÀN THỂ ANH EM SỨC KHỎE VÀ CÓ NHỮNG NGÀY NGHỈ ĐẦM ẤM
    Hoàn 0986.76.73.70

2. 8 thành viên cám ơn gsd-damme cho bài viết này:

Thanks
    6,712

Re: Trăn trở.........................và mong có định hướng........... Về gsd việt nam

Vấn đề chú Hoàn trăn trở không phải là không có cơ sở ,các anh trong BLĐ,BNG....cả những người thực sự tâm huyết với GSD cũng đã ,đang làm hết sức mình cho phong trào GSD phát triển và phát triển bền vững!Để bền vững (thương hiệu GSD VN)thì cả tôi và chú đều thấy được đó là cái móng phải vững ,mà ta thì đang ở giai đoạn đầu của cả một quá trình ....Nói tóm lại là cần ở mỗi con người,thành viên chúng ta một niềm tin,trí tuệ ...và cả sự nhiệt tình với GSD ,với phong trào của chúng ta.NIỀM TIN TẤT THẮNG!
    Năm châu bốn biển là nhà,
    Những người nuôi GSD đều là anh em!
    Nguyễn Văn Đưng Dĩnh Trì-TP Bắc Giang-Tỉnh Bắc Giang
    ĐT:0977502196.

4. 7 thành viên cám ơn dunghao7278 cho bài viết này: