>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Học hỏi anh em cách làm chuồng để GSD không bị hỏng chân

Thanks
    246

Học hỏi anh em cách làm chuồng để GSD không bị hỏng chân

Chào các anh,em

Mấy hôm nay Biên Hà đông đang tranh thủ tái sửa chữa lại khu chuồng nuôi GSD
    Đưa tiền cho vợ ra tập ở trung tâm ,hoán cải khu tập Aerobic của vợ thành chuồng nuôi GSD ! . Muốn xin ý kiến góp ý của anh em để không phải đập đi làm lại nhiều lần như trước đây.

Diện tích đã chuẩn bị là dài 4.0m- rộng 2.9m .Sau khi làm vách chắn phía trước thì diện tích còn lại bên trong chuồng là vuông 2.9m x 2.9m. Muốn làm chuồng dài 2.9m rộng khoảng 1.3 đến 1.5m. Mặt bằng của chuồng đã chuẩn bị trong ảnh bên dưới.
    Name:  Michel in kennel.JPG
Views: 0
Size:  69.1 KB

Nếu cứ để cho GSD đứng và di chuyển trên sàn bê tông thì rất bẩn, vì nó giẫm chân lên phân, chạy khắp chuồng thì bẩn và mùi không thể chịu nổi. Thậm chí nó nằm luôn lên sàn bẩn có thể bị nấm , viêm da và nhiều điều bất cập khác nữa.

Băn khoăn không biết là nên tiếp tục làm chuồng với sàn là nan sắt tròn , sắt vuông hay là sàn nhựa .
    Trước đây, tấm nhựa đã chuẩn bị khoảng 3 chục tấm (kích cỡ 40x 55 cm) nhưng chỉ xếp lên trên sàn sắt mỗi khi chó đẻ.

Đặc thù công việc là ít khi ở nhà cả ngày , nếu làm sàn nhựa thì sẽ rất tốt cho chân của GSD. Nhưng có điều mỗi khi chó đi vệ sinh ,sẽ giẫm và làm phân két bết vào khe sàn nhựa
    Nếu tiếp tục làm sàn sắt thì có thể phân sẽ lọt xuống dưới, dễ dàng dọn vệ sinh , nhưng có điều là GSD hay bị mắc ngón chân, ảnh hưởng đến bước đi ,bước chạy và dáng show.

Biên Hà đông nhờ anh em cho ý kiến để nhanh chóng hoàn thiện chuồng trại

2. 8 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Thanks
    4,144

Re: Học hỏi anh em cách làm chuồng để GSD không bị hỏng chân

Ko gì tốt hơn ngoài sàn nhựa, nhưng sàn gì đi chăng nữa cũng phải cho GSD đi vệ sinh ở nơi qui định, ko nên để GSD vệ sinh trong chuồng.
    Chúc chú chọn được phương án ưng ý.
    TRẠI GSD GIỐNG: ĐỖ VĂN ẢNH
    Địa chỉ : Phường An Tảo - Thành Phố Hưng Yên
    Số điện thoại : 0983 864 992
    Email : dovananhhy@yahoo.com

4. 5 thành viên cám ơn dovananhhy cho bài viết này:

Thanks
    67

Đưa tiền cho vợ ra tập ở trung tâm ,hoán cải khu tập Aerobic của vợ thành chuồng nuôi GSD ! Em kết câu này của bác quá

6. 3 thành viên cám ơn khlarottger cho bài viết này:

Đang ở
    Thanh Hoá
    Thanks
    3,051

Theo em giải pháp tốt nhất vẫn là sàn nhựa! Vấn đề vệ sinh em nghỉ đơn giản, anh làm thêm một khu cho ăn riêng (có thể làm vách ngăn ngăn đôi ngay trong chuồng - vách ngăn cơ động) và dùng khu đấy cho cún ăn thả nhốt ngay khu đấy bởi sau khi ăn tầm 10-15 phút cún thường đi vệ sinh (P/s: Đây là cách em vẫn ápdụng). Sau đấy cho cún về vị trí nhốt bình thường và vệ sinh khu ăn uống!
    Chúc bác sớm lựa chọn được phương pháptối ưu nhất!
    "Điều quan trọng không phải là vị trí đứng mà là hướng đi"
    Sky, Yahoo: Long_xuthanh
    https://www.facebook.com/Longxuthanh
    Email: nvlong.taxtho@gmail.com
    Điện thoại: 0963.768.279 or 0987.635.735

8. Thành viên đã cám ơn Long Xứ Thanh cho bài viết này: