>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 59

Chủ đề: Vine von der Burg Reichenstein - Bien Hof tuyển quân

Thanks
    3,235

Re: Vine von der Burg Reichenstein - Bien Hof tuyển quân

Nhẩm thôi chứ nếu đưa lên máy mà nhân thì chắc nó lên đến vài trăm có khi cả vài ngàn tỉ cũng nên... kaka

Bác up CLIP đi, xem cho nó mãn cái nhãn chứ hình ảnh ngó khó chịu lắm... hehe
    Tôi học được ở "em" sự Trung Thành!

ĐT: 0978557184
    lekhuyengsd@gmail.com

2. 4 thành viên cám ơn Lê Khuyến cho bài viết này:

Thanks
    246

Gửi anh em 1 vài hình ảnh đón Vine von der Burg Reichenstein tại Sân bay Nội bài ngày hôm qua nhé

Name:  Vine.JPG
Views: 0
Size:  37.9 KBName:  Vine 2.JPG
Size:  38.1 KBName:  Vine 3.JPG
Size:  38.0 KBName:  Vine 4.JPG
Size:  40.0 KB

Mình công tác trong ngành vận chuyển Quốc tế đường biển và đường hàng không, các bạn có thể nhìn thấy trong bức hình thứ nhất là công việc chính của mình . Hôm nay là người nhận hàng và cũng kiêm luôn nhiệm vụ của Công ty giao cho ,đó là công việc bàn giao hàng . Mình bàn giao cho chính mình !!!!.
    Đón GSD về đã nhiều nhưng hôm qua tự nhiên lại thấy hồi hộp thấp thỏm thế không biết. Bởi vì mất ngủ mấy đêm liền, trăn trở vì mấy em GSD cái có bầu dự kiến về đợt vừa rồi phải hoãn vì nhiều lý do .

Mình cũng chẳng biết nói gì hơn cả , loay hoay mãi mới biết cách đưa hình lên Diễn đàn
    Thôi thì anh em cứ comment nhận xét về em nó nhé . Mình rất rất lắng nghe ý kiến của anh em để rút ra những kinh nghiệm trong việc lựa chọn thêm 1 em GSD cái và chọn đực phối vào tháng tới
    Ảnh đính kèm  
    Lần sửa cuối bởi BIEN HOF, ngày 18-09-14 lúc 01:19 PM.

4. 8 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Thanks
    246

Gửi anh em thêm 1 vài hình ảnh

Vine von der Burg Reichenstein
    SCHH1 / KKL1

Phối giống ngày 2/8/2014 . Với Boba vom Hasenborn ( 4/3 Quenn vom Loher Weg )

Kết quả sau khi siêu âm tại ngày thai thứ 30 cho biết không dưới 8 puppies . Đã chắc chắn nhìn thấy 8 tổ chức bào thai ,rất có thể sẽ là 9 hoặc 10

2 lứa trước , 1 lứa kết hợp với Zett vom Holtkamper được 7 puppies, 1 lứa kết hợp với Figo Vom Northteich được 8 puppies.

Name:  Vine 5.JPG
Size:  30.4 KBName:  Vine 6.JPG
Size:  30.9 KBName:  Vine 7.JPG
Size:  31.9 KBName:  Vine 8.JPG
Size:  30.9 KBName:  Vine 9.JPG
Size:  32.8 KBName:  Vine 10.JPG
Size:  32.7 KBName:  Vine 11.JPG
Size:  32.6 KB
    Lần sửa cuối bởi BIEN HOF, ngày 18-09-14 lúc 02:28 PM.

6. 6 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Thanks
    4,144

Một GSD có hệ phả bên nội cùng dòng với Cleo và có ngoại hình rất giống Cleo, xin chúc mừng chủ nhân của Vine nhé, chúc Vine nhanh thích ghi với khí hậu của quê hương mới.
    TRẠI GSD GIỐNG: ĐỖ VĂN ẢNH
    Địa chỉ : Phường An Tảo - Thành Phố Hưng Yên
    Số điện thoại : 0983 864 992
    Email : dovananhhy@yahoo.com

8. 6 thành viên cám ơn dovananhhy cho bài viết này:

Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi Lê Khuyến Xem bài viết
    2.2=4
    4.2=8
    8.2=16
    ...

Vậy ai là người trả lương cho người đếm thóc vậy bác Biên??? nếu lương được trả 5T/tháng (bằng lương công chức của em) thì số tiền được trả chắc cũng đủ mua cả dàn và khuyến mại thêm bà mẹ nữa... hahaaaaa

p/s; EM đếm sơ qua cũng tầm 60 mắt và rồi tính nhẩm cũng ra không dưới 100 tỉ hạt thóc... bác đúng là người vui tính. khà khà
    Truyền thuyết Ấn Độ có kể về câu chuyện đếm số hạt thóc trên bàn cờ. Nhà vua muốn thưởng cho nhà thông thái đã phát minh ra cờ saturanga và người này đã tâu xin được thưởng như sau: Từ 64 ô vuông, đặt vào ô thứ nhất 1 hạt thóc, ô thứ hai 2 hạt thóc, ô thứ ba 4 hạt thóc, ô thứ tư 8 hạt thóc. Cứ như thế, ô sau sẽ có số hạt thóc gấp đôi ô trước, đến ô thứ 64 thì số hạt thóc là 263 và tổng số hạt thóc trên bàn cờ là 264 - 1. Ban đầu, nhà vua vui vẻ đồng ý nhưng quan phụ trách kho sau khi tính toán đã trình lên nhà vua rằng số thóc này gấp hàng triệu lần số thóc có trong kho của nhà vua. Theo tính toán, số hạt thóc là gần 18,5 tỷ tỷ hạt, nặng khoảng 641 tỷ tấn, trong khi ngày nay, toàn thế giới mới chỉ sản xuất được khoảng 2 tỷ tấn lương thực mỗi năm. Để giúp nhà vua giữ đúng lời hứa ban thưởng, một vị quan đã hiến kế rằng nhà thông thái phải đếm từng hạt thóc khi nhận thưởng vào các ô trong bàn cờ. Theo tính toán, nếu mỗi giây đếm được 2 hạt thóc, mỗi ngày đếm trong 12 giờ thì cần tới 290 tỷ năm mới đếm hết được số hạt thóc.

10. 6 thành viên cám ơn thaidh cho bài viết này:

Thanks
    34

Cố gắng cầy cấy gom thóc thôi. Nếu em đủ thóc bác để cho em 1 bé với nhé ! nhé ! nhé!
    Em cũng lương giông giống cái bác đếm thóc thôi

12. 4 thành viên cám ơn thaidh cho bài viết này:

Thanks
    246

Em Biên Hà đông xin cảm ơn anh Đỗ Ảnh và các anh em đã comment động viên

Vine von der Burg Reichenstein nhà em và Cleo nhà anh Ảnh có cùng 1 bố là Tyson vom Kostersbusch
    Vậy nên 2 em này có nhiều điểm tương đồng : đầu thủ , mõm , ngực , độ vuông vức của khoeo sau và nhất là tổng thể của bộ khung xương.

Điểm tương đồng thứ 2 là cả 2 em đều vượt qua các cuộc sát hạch AD,BH ,SCHH1
    Cleo nhà anh Ảnh sau khi được cấp KKL1 là nhập tịch Việt nam ngay . Liền theo đó là đạt thành tích cao nhất trong các cuộc thi GSD do FCI/VKA tổ chức .Tiếp theo là thực hiện thiên chức làm mẹ , đã cho ra đời các hậu duệ đẹp. Hiện Cleo là 1 trong những GSD cái giống thuộc top hàng đầu Việt nam

Vine von der Burg Reichenstein nhà em thì lại hơi khác 1 chút , có thời gian sống bên Germany lâu hơn. 1 năm sau khi được cấp KKL1 ,kiểm tra lại tổng thể các chỉ số , cộng với đánh giá của Trọng tài tại các show , hậu duệ của Vine sinh ra không có bất cứ vấn đề gì về HD/ED nên được cấp giấy chứng nhận KKL1 Lebenszeit /KKL1 Lbsz.

Anh Ảnh có nhớ cách đây không lâu, anh có nói với em 1 câu là : " Trong vòng 10 năm tới............. )
    Ấy vậy mà chưa đầy 1 tháng sau, em đã hiện thực hóa việc đó đúng không anh.
    Và anh Ảnh có còn nhớ cách đây gần 10 năm trước ,lần đầu tiên đến thăm nhà anh cùng anh Ngọc -Bát Tràng,em cũng khẳng định với anh là việc nhập khẩu GSD đối với em không khó, đặt hàng trực tiếp luôn với chủ của GSD , không phải qua bất cứ khâu trung gian hoặc kênh phân phối nào cả , chắc khi đó anh Ảnh đã nghĩ em chém gió.

Trong mọi cuộc chơi, mọi phong trào ,em chỉ sợ nhất là nói được nhưng không làm được

Các em GSD tiếp theo về với em trong thời gian tới, chắc chắn cũng vẫn sẽ là con của Tyson vom Kostersbusch , cháu nội của Quenn vom Loher Weg .
    Cụ thể nhất là hiện tại em đã Deposite (Đặt cọc tiền) cho 1 em GSD đực, là con trai của Tyson hiện nay mới tròn 8 tháng ,đã chụp HD/ED lần thứ nhất Normal / Normal (bình thường) . Nhưng em yêu cầu ông chủ nuôi thêm 4 tháng nữa, đủ 12 tháng phải chụp lại HD/ED , nếu không có gì thay đổi (Normal/Normal) em mới chuyển về định cư tại nhà em.
    Lần sửa cuối bởi BIEN HOF, ngày 19-09-14 lúc 09:51 AM.

14. 5 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Thanks
    1,446

Trích dẫn Gửi bởi BIEN HOF Xem bài viết
    Gửi anh em 1 vài hình ảnh đón Vine von der Burg Reichenstein tại Sân bay Nội bài ngày hôm qua nhé

Name:  Vine.JPG
Size:  37.9 KB
    Name:  Vine 2.JPG
Size:  38.1 KB
    Name:  Vine 3.JPG
Size:  38.0 KB
    Name:  Vine 4.JPG
Size:  40.0 KB

Mình công tác trong ngành vận chuyển Quốc tế đường biển và đường hàng không, các bạn có thể nhìn thấy trong bức hình thứ nhất là công việc chính của mình . Hôm nay là người nhận hàng và cũng kiêm luôn nhiệm vụ của Công ty giao cho ,đó là công việc bàn giao hàng . Mình bàn giao cho chính mình !!!!.
    Đón GSD về đã nhiều nhưng hôm qua tự nhiên lại thấy hồi hộp thấp thỏm thế không biết. Bởi vì mất ngủ mấy đêm liền, trăn trở vì mấy em GSD cái có bầu dự kiến về đợt vừa rồi phải hoãn vì nhiều lý do .

Mình cũng chẳng biết nói gì hơn cả , loay hoay mãi mới biết cách đưa hình lên Diễn đàn
    Thôi thì anh em cứ comment nhận xét về em nó nhé . Mình rất rất lắng nghe ý kiến của anh em để rút ra những kinh nghiệm trong việc lựa chọn thêm 1 em GSD cái và chọn đực phối vào tháng tới
    Chúc mừng BIEN HOF , một GSD cái rất ấn tượng.
    khieudoantb@gmail.com _ 0979418618
    Mỗi việc ta làm sẽ định nghĩa con người ta.

16. 4 thành viên cám ơn cuongtb cho bài viết này:

Thanks
    34

Như này khoảng 30/9 là em này sinh bác nhỉ ??

18. Thành viên đã cám ơn thaidh cho bài viết này:

Thanks
    246

Gửi anh em hình ảnh của Vine , ngày thai thứ 52Name:  Platz.JPG
Size:  64.3 KBName:  Vine sit.JPG
Size:  47.8 KB
    Khí hậu Việt nam vào thời điểm cuối mùa hè này tưởng như không ảnh hường gì lớn đối với các GSD cái đang mang bầu , nhưng ai đã nuôi GSD sinh sản vào thời điểm này chắc đều có chung suy nghĩ như tôi : đếm ngược từng ngày một , mỗi ngày qua đi , cái đích gần đến là an tâm hơn 1 chút .

Thay đổi khí hậu nên nó mệt mỏi ,ì ạch và ăn rất là ít . Mình cũng cố gắng sắp xếp công việc về giữa buổi để cho nó ăn thêm . Dự kiến Vine nhà mình sẽ sinh vào ngày 1/10.
    Ảnh đính kèm     
    Lần sửa cuối bởi BIEN HOF, ngày 23-09-14 lúc 06:41 PM.

20. 2 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối