>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Michel von Godalis - Cậu bé chăn cừu

Thanks
    246

Michel von Godalis - Cậu bé chăn cừu

Xin chào mọi người trên Diễn đàn

Hòa chung vào không khí sôi nổi chuẩn bị đón chào ngày Hội lớn của phong trào nuôi dạy GSD thế giới -BSZS ,không khí tưng bừng của các Breeders Việt Nam chuẩn bị cho các cuộc sát hạch GSD

Xin giới thiệu với mọi người một thành viên mới của chúng tôi :Cậu bé chăn cừu có tên : Michel von Godalis
    Đây là đường link gia phả của Michel:
    http://www.pedigreedatabase.com/germ...el-von-godalis

http://www.working-dog.eu/dogs-detai...el-von-Godalis

Sở dĩ tôi gọi là cậu bé chăn cừu bởi vì hiện tại Michel mới được hơn 13 tháng tuổi.Vẫn còn trẻ con lắm, Michel sinh ngày 13/7/2013

Michel trải qua 1 chuyến bay dài từ sân bay Frankfurt và đặt bước chân đầu tiên trên mảnh đất hình chữ S ngày 17/7/2014 .

Michel mang trong mình dòng máu của Quenn vom Loher Weg (nhánh Tyson) và bên ngoại là Ober von Bad-ball.
    Tròn 12 tháng tuổi , test HD/ED kết quả normal a1 / normal a1

Hy vọng được cùng với Michel hòa chung vào niềm đam mê của các Fan GSD trên mọi miền đất nước.

Biên Hà đông / BIEN HOF

Thanks
    4,144

Re: Michel von Godalis - Cậu bé chăn cừu

Xin chúc mừng chú em là chủ nhân của một em gsd đẹp, có hệ phả rất ok.
    TRẠI GSD GIỐNG: ĐỖ VĂN ẢNH
    Địa chỉ : Phường An Tảo - Thành Phố Hưng Yên
    Số điện thoại : 0983 864 992
    Email : dovananhhy@yahoo.com

3. 7 thành viên cám ơn dovananhhy cho bài viết này:

Đang ở
    Saigon
    Thanks
    327

Trích dẫn Gửi bởi BIEN HOF Xem bài viết
    Xin chào mọi người trên Diễn đàn

Hòa chung vào không khí sôi nổi chuẩn bị đón chào ngày Hội lớn của phong trào nuôi dạy GSD thế giới -BSZS ,không khí tưng bừng của các Breeders Việt Nam chuẩn bị cho các cuộc sát hạch GSD

Xin giới thiệu với mọi người một thành viên mới của chúng tôi :Cậu bé chăn cừu có tên : Michel von Godalis
    Đây là đường link gia phả của Michel:
    http://www.pedigreedatabase.com/germ...el-von-godalis

http://www.working-dog.eu/dogs-detai...el-von-Godalis

Sở dĩ tôi gọi là cậu bé chăn cừu bởi vì hiện tại Michel mới được hơn 13 tháng tuổi.Vẫn còn trẻ con lắm, Michel sinh ngày 13/7/2013

Michel trải qua 1 chuyến bay dài từ sân bay Frankfurt và đặt bước chân đầu tiên trên mảnh đất hình chữ S ngày 17/7/2014 .

Michel mang trong mình dòng máu của Quenn vom Loher Weg (nhánh Tyson) và bên ngoại là Ober von Bad-ball.
    Tròn 12 tháng tuổi , test HD/ED kết quả normal a1 / normal a1

Hy vọng được cùng với Michel hòa chung vào niềm đam mê của các Fan GSD trên mọi miền đất nước.

Biên Hà đông / BIEN HOF
    Chúc Mừng Anh Biên đã sỡ hữu một E GSD đẹp , Hậu duệ có máu bên nội , ngoại đều là VA .
    Chúc E chó của Anh thi đấu đoạt giải cao trong các kỳ thi sắp tới .

5. 8 thành viên cám ơn Đặng Thi Gsd cho bài viết này:

Thanks
    786

Một cậu bé rất tốt,xin chúc mừng Biên!Hy vọng em nó sẻ có được thứ hạng tốt nhất của mùa thi 2015 tại VN.
    Thân.
    Phát BD.

7. 7 thành viên cám ơn lehongphat cho bài viết này:

Thanks
    246

Em cũng đang rất tích cực tự training Michel von Godalis

Cũng rất mong được hòa chung vào không khí nhiệt huyết của anh em mọi miền
    Đối với em thì chỉ cần được join cùng anh em thôi là mãn nguyện lắm rồi ,thứ hạng và thành tích không phải là yếu tố quan trọng . Cái quan trọng nhất đối với em lúc này là học được cách chơi của anh em để không bị lạc hậu.

9. 6 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Đang ở
    Thanh Hoá
    Thanks
    3,051

Chào Bien Hof!
    Phải nói rằng Michel von Godalis rất đẹp! Mình rất ấn tượng với bộ ngực của em nó!
    Một phả hệ tuyệt vời! Hi vọng em nó sẽ phát huy hết các tố chất của các thế hệ trước!
    Bảng phả hệ mình rất thích Tyson vom Köttersbusch! Em này đã cho ra rất
    nhiều sản Puppy ấn tượng!
    Hi vọng sớm có dịp chiêm ngưỡng em nó ngoài thực tế!
    "Điều quan trọng không phải là vị trí đứng mà là hướng đi"
    Sky, Yahoo: Long_xuthanh
    https://www.facebook.com/Longxuthanh
    Email: nvlong.taxtho@gmail.com
    Điện thoại: 0963.768.279 or 0987.635.735

11. 6 thành viên cám ơn Long Xứ Thanh cho bài viết này:

Thanks
    246

Xin loi anh em vi loi chinh ta viet khong co dau, do may tinh cua nha chua sua duoc Vietkey (nho Mod chinh sua dau cau giup minh chut nhe)

Tyson vom Koettersbusch thi khoi phai ban nhieu. Mot Sieu cho giong, con trai cua Quenn vom Loher Weg,tuy rang khong nam trong nhom VA hay Top V co thu hang cao nhung ve dac tinh Di truyen ,Tyson luon truyen lai cho the he con va cac the he chau cua Tyson nhung dac tinh noi troi.Dac biet la cau truc cua bo khung xuong cuc ky chac khoe, cai tran rong, ro va diem gay phan chia giua vang tran va song mui.

Nhung cung co 1 so dac diem co the anh em Breeder Vietnam se cho la khong dep, do la thinh thoang co nhung hau due bi dom luoi va Over size (nam trong so rat it).
    Tyson co nhieu diem rat tuong dong voi 1 GSD co ten : Geck di casa Nobili , mot cho giong noi tieng cua Italy, cung voi nhung dac diem tuong tu.

Vi la Fan cuong cua dong Quenn, nhat la nhanh Tyson nen toi cung da co gang tim mua em GSD cai , la con gai cua Tyson, co ten: Vine von der Burg Reichenstein ,hien tai Vine dang mang bau voi Boba vom Hasenborn .Cac Puppies co pha he 4-3 Quenn vom Loher Weg. Ngay 18/9 Vine se co mat tai Noi bai.

Voi du dinh mua sinh san tiep theo, se cho Vine ket hop voi Michel von Godalis .
    Muc dich cua viec do la lay hau due theo phep lai : 5-3 VA2 Quenn vom Loher Weg va 4-2 Tyson vom Koettersbusch.

Nhu vay co qua gan lam khong , xin anh em cho y kien gop y
    Lần sửa cuối bởi BIEN HOF, ngày 07-09-14 lúc 05:33 PM.

13. 4 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Thanks
    524

Cún đã về VN khá lâu, sao bác không up ảnh cún ở nhà mới cho ace ngắm nhỉ.

15. 3 thành viên cám ơn TranLuongBach cho bài viết này:

Thanks
    246

Huong dan minh cach up anh ben Dien dan nay voi
    Lac hau qua di mat. Va lai may tinh nha minh hong Vietkey da lau ma van chua sua duoc

Hic hic

17. 2 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này:

Thanks
    246

Tại Dog show diễn ra ngày 1/11 vừa qua, Michel von Godalis đứng ở vị trí thứ 2 (SG2) thuộc nhóm chó đực trẻ 12-18 tháng tuổi.
    Tôi cùng Michel von Godalis tham gia Dog show với tư cách 1 Fan hâm mộ GSD, 1 đơn vị bạn , chứ không phải là thành viên chính thức. Nhưng qua đây, cá nhân tôi nhận xét thấy đây là 1 cuộc chơi rất bình đẳng ,trọng tài nước ngoài nhận xét từng con GSD rất kỹ, rất công tâm , nêu rất rõ ưu nhược điểm của từng con GSD,qua đó thị phạm cho các Breeder Việt nam cách nhìn nhận GSD trực tiếp qua từng con GSD tham gia tranh giải trên sân.

Mong rằng phong trào của các bạn cần được nhanh chóng nhân rộng.

Hình ảnh Michel von Godalis cùng 1 số Fan hâm mộ tranh thủ chụp hình lưu niệm
    Name:  SIGER SHOW 1.jpg
Views: 0
Size:  73.2 KBName:  SIGER SHOW 2.jpg
Size:  99.9 KB
    Chuẩn bị cho phần đánh giá của trọng tài (Chân trước cũng chưa được vuông góc do chụp vội , hê .. hê...!!)
    Name:  SIGER SHOW 3.jpg
Size:  66.5 KB
    Con trai Bien hof (Tin tin -tên thật là Nguyễn Đức Trung -8 tuổi ) rất chăm chú học cách show dáng ,mong rằng sau này nó cũng yêu chó như bố !!!
    Name:  SIGER SHOW 4.jpg
Size:  57.8 KB

Chắc mình là người duy nhất trong Dogshow trực tiếp handle , điều khiển chó trên đường Ring , không cần người thứ 2 và thứ 3 cầm chai nhựa gọi chó phía trước. Có thể như vậy là hơi bảo thủ, vì trong giải BSZS người ta vẫn cần có người gọi chó, thể hiện sự gắn kết giữa GSD và chủ, nhưng cá nhân tôi thì lại thích tự điều khiển GSD của mình , vì trong suy nghĩ của tôi, thứ hạng chưa phải là điều quan trọng nhất. Ít nữa con trai tôi lớn lên thêm 1 chút, tôi rất muốn cháu trực tiếp điều khiển GSD trên đường Ring, mình chỉ đứng nhìn từ xa thôi, xem con mình trưởng thành lên từng ngày bên GSD

19. 3 thành viên cám ơn BIEN HOF cho bài viết này: