>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: cứu em với huhu

Thanks
    1

cứu em với huhu

ai cho em hỏi 2 điều này với
    https://www.youtube.com/watch?v=iCBV95_4LjE

như clip trên thì con cún của em bị sập bàn khá nặng. làm thế nào để cho nó khá lên được không ạ
    cho em xin chửi thề 1 câu ạ. chủ trước em đoán chỉ xích nhốt và cho ăn. em cũng không hiểu nó cho ăn cái quái gì mà con chó như thế kia. lúc em túm về những 27kg nhìn như 1 con lợn lông lá bẩn nhem nhuốc vón thành từng cục luôn. tắm chán không hết em phải lấy kéo cắt lông đi. giờ thay lông xong mới được thế này đó ạ. các bác cứ nhìn cái đuôi nó thì biết em phải cắt nhiều như thế nào. em này em nói thẳng luôn là em mua lại nhìn nó tội quá lên em mua về chăm. kể cũng là cái duyên cái số giờ em nó rất ngoan và khôn + quấn chủ
    em có sắm cho em ý 1 bạn chơi bằng 1 con phú quốc + ăn uống 1 tuần 4 bữa cổ gà cả cái cho gặm mỗi lần 2 -> 3 cái. thức ăn nuôi hàng ngày thì chủ ăn gì tớ ăn đó
    1 ngày đi dạo khoảng 1Km vào buổi tối. em có cảm giác em nó không đi xa được vì chân đau thì phải. khi đi xa quá là ngồi 1 chỗ phải giải lao 15p rồi mới đi tiếp được. em ý rất thích đi chơi chứ không lười ạ
    em đang áp dụng như thế được 2 tháng rồi.
    giờ em định tăng cường chơi thêm vào 1h buổi sáng 5h -> 6h sáng. kèm mua thuốc canxi cho em nó liệu ổn không ạ
    các cao thủ cho em xin ít kinh nghiệm
    https://www.youtube.com/watch?v=1AaS0CWk98Y

các bác có thể cho em hỏi 1 con cún ntn hàm răng ntn thì nó được khoảng bao nhiêu tuổi rồi còn lớn hơn nữa được không ạ. theo con mắt của em thì các bộ phận " hàng họ" của em này vẫn còn zin chưa thấy giấu hiệu của việc đã có em bé.
    giờ em nó đã thay lông gần xong. em tính kỳ này cho em nó đi phập với 1 em GDS chuẩn liệu có ổn không ạ. mong là em nó vẫn còn khản năng làm mẹ
    em xin cám ơn những ai đã đọc. em xin tiếp thu tất cả mọi ý kiến
    em rất tâm huyết với em cún này vì em nó rất ngoan và nghe lời em
    thanks 4room

2. 5 thành viên cám ơn quyenhg cho bài viết này:

Thanks
    2,990

Re: cứu em với huhu

Chào bạn!bạn có 1 em cún có đầu mặt và màu mảng khá đẹp.
    Qua video thì mình thấy em nó quá mập,bạn nên giảm cân và có chế độ luyện tập để em nó gọn gàng và khỏe mạnh hơn,có sức bền hơn.
    Về vấn đề hạ bàn thì mình không chắc có thể khắc phục được hay không vì theo mình đoán em nó khoảng 1 tuổi,ở tuổi này chỉ có thể khắc phục được phần nào.Bạn nên giảm cho ăn tinh bột,tăng thức ăn nhiều đạm,bổ sung canxi.
    Mong bạn sẽ chăm em nó được tốt.
    NHẬT HƯNG
    0975 199 473

4. Thành viên đã cám ơn Hungtm cho bài viết này:

Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi Hungtm Xem bài viết
    Chào bạn!bạn có 1 em cún có đầu mặt và màu mảng khá đẹp.
    Qua video thì mình thấy em nó quá mập,bạn nên giảm cân và có chế độ luyện tập để em nó gọn gàng và khỏe mạnh hơn,có sức bền hơn.
    Về vấn đề hạ bàn thì mình không chắc có thể khắc phục được hay không vì theo mình đoán em nó khoảng 1 tuổi,ở tuổi này chỉ có thể khắc phục được phần nào.Bạn nên giảm cho ăn tinh bột,tăng thức ăn nhiều đạm,bổ sung canxi.
    Mong bạn sẽ chăm em nó được tốt.
    chân thành cảm ơn cụ. kỳ này ổn ổn chắc em phải cho nó đi bơi và ăn uống thay đổi nữa.

Thanks
    3

Để cứu lấy vấn đề sụp bàn của cún bạn, bạn có thể cho cún ăn viên chống viêm khớp của Pedigree (Pedigree Joint Care) chắc có bán tại các siêu thị....viên này giúp khôi phục lại các khớp của con chó vì nhiều con chó bị viêm khớp ( nhất là mấy con chó lớn hay mắc phải, đi đường thường bị đau khớp hoặc đi đứng khó khăn vì khớp bị đau). Bạn mua về cho cún ăn mỗi ngày liên tục trong 6 tuần thì sẽ có kết quả ngay. Chúc bạn và cún yêu luôn hạnh phúc.
    Ảnh đính kèm