>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Em nhờ các bác với. Becgie 4 tháng bị hạ bàn

Thanks
    0

Unhappy Em nhờ các bác với. Becgie 4 tháng bị hạ bàn

Em là người mới nuôi becgie nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều. Cún nhà em bắt về lúc mới 2 tháng tuổi. Khi bắt về em mới biết nó bị hạ bàn. Sau đó em cho nó chạy nhảy và bổ sung thức ăn chứa nhiều canxi và cả canxi của người nữa. Sau khoảng 1 tháng em thấy có tiến triển tốt ( chân không đi cả bàn nữa mà cũng dựng nên nhiều rồi) nhưng em cư ngơi ra như là ko cho nó đi bộ hay rời thuốc ra là chân nó lại yếu. Đợt vừa rồi e thấy chân bên phải lên gần hết rồi nhưng chân trái lại yếu hơn, sau đó nó bị tiêu chảy mất 2 hôm . Sau khi khỏi tiêu chảy thì 2 chân nó bị yếu cả 2. Em rất quý chó, nhưng thực sự nuôi nó 2 tháng rồi mà chân nó vậy em chán lắm rồi( cún nhà em bây giờ 4 tháng rồi). Mong các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này cái. Em cám ơn các bác nhiều.

2. 4 thành viên cám ơn Mitsumi cho bài viết này:

Đang ở
    hà nội
    Thanks
    0

Re: Em nhờ các bác với. Becgie 4 tháng bị hạ bàn

kết hợp chế độ tập luyện sức khỏe cho chó cùng với những chế độ dinh dưỡng và bổ xung các khoáng chất cần thiêt. Bạn cứ tích cực dắt chó đi dạo cho chạy nhảy nền đất sần sùi ngày vài lần , sáng cho tắm nắng 1 tiếng từ 6h30 đến 7h 30 , bổ sung canxi bà bầu 1 ngày 1 ống vào buổi sáng trước khi tắm nắng kèm với ăn nhẹ buổi sáng ( thức ăn viên A 3 ) canxi bà bầu ra hiệu thuốc tây nào cũng có.
    Với Em Becgie không chỉ là một con chó

4. 3 thành viên cám ơn trieuhavunu cho bài viết này: