>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Chó đẹp

Thanks
    156

Chó đẹp

chơi GSD đc vaì tháng đã cố gắng học hỏi ... tim hiểu nhưng sao ... cứ gặp anh nọ lại chê chó của anh kia... có con chó đẹp ko sổ sách lại chê chó tầu... những con cố sách gia phả nhập hẳn hoi ... thì lại bảo chê chó già ... anh này lại bảo anh kia " ngu" không biết gì... em như cái chong chóng ko biết tin anh nào....thực sự hôm nay em muốn các anh nhữn bậc đi trước hay đoàn kết đừng nói xấu nhau nữa để gây dựng phong trào đi .... xin lỗi các anh em thấy các sự cao cả yêu chó dần biến mất trong em vì các anh ... đừng để 1 ngày nào đó chú phải nói ra câu " Các anh ơi các anh là những thằng lái chó đích thực" các anh hãy nhìn vào con chó của các anh ... nhìn vào con chó của bọn em những người mới những người đang góp cho sự trưởng thành của sân chơi GSD lành mạnh này đê... còn yêu chó chăm chó ... huấn luyện chó nhưng cuói cùng chúng ta vẫn nói với nhau bằng tiếng người ... những tiếng anh em nhưng tiếng đồng cảm từ trái tim ... chứ ta đừng vì nuôi chó mà lại nói với nhau bằng tiếng " GÂU GÂU"
    XIN LỖI CÁC ANH EM NHIỆT HUYẾT VÌ 1 SÂN CHƠI "CHÓ" CÔNG BẰNG NHÉ!
    GSD BẮC GIANG: KẾT NỐI ĐAM MÊ - KẾT NỐI BẠN BÈ
    TRẦN QUANG KHẢI - BỐ HẠ - YÊN THẾ - BẮC GIANG

Thanks
    2,990

Re: Chó đẹp

Cám ơn bạn vì bài viết rất hay.Tiếc là nút "Thank" chỉ bấm được 1 lần
    NHẬT HƯNG
    0975 199 473

3. 8 thành viên cám ơn Hungtm cho bài viết này:

Thanks
    418

Trích dẫn Gửi bởi manthehe7x Xem bài viết
    chơi GSD đc vaì tháng đã cố gắng học hỏi ... tim hiểu nhưng sao ... cứ gặp anh nọ lại chê chó của anh kia... có con chó đẹp ko sổ sách lại chê chó tầu... những con cố sách gia phả nhập hẳn hoi ... thì lại bảo chê chó già ... anh này lại bảo anh kia " ngu" không biết gì... em như cái chong chóng ko biết tin anh nào....thực sự hôm nay em muốn các anh nhữn bậc đi trước hay đoàn kết đừng nói xấu nhau nữa để gây dựng phong trào đi .... xin lỗi các anh em thấy các sự cao cả yêu chó dần biến mất trong em vì các anh ... đừng để 1 ngày nào đó chú phải nói ra câu " Các anh ơi các anh là những thằng lái chó đích thực" các anh hãy nhìn vào con chó của các anh ... nhìn vào con chó của bọn em những người mới những người đang góp cho sự trưởng thành của sân chơi GSD lành mạnh này đê... còn yêu chó chăm chó ... huấn luyện chó nhưng cuói cùng chúng ta vẫn nói với nhau bằng tiếng người ... những tiếng anh em nhưng tiếng đồng cảm từ trái tim ... chứ ta đừng vì nuôi chó mà lại nói với nhau bằng tiếng " GÂU GÂU"
    Đọc bài của bạn tôi có thể hiểu được một phần nào bức xúc trong bạn, tuy nhiên có thể đây là cái " bệnh " của dân chơi GSD đấy bạn ạ.
    Theo tôi thì bạn không nên tin ai cả, mà phải tự tin ở bản thân mình, tìm hiểu học hỏi thêm kiến thức qua người thân, sách vở hay trên các trang mạng v.v... để có thể chăm sóc nuôi dạy cún của mình một cách tốt nhất, sau đó sẽ tham gia những cuộc thi để cún có thể được đánh giá một cách chuyên nghiệp nhất.
    Hy vọng bạn không vì cái " bệnh " nói xấu lẫn nhau của mọi người mà làm mất đi lòng đam mê trong bạn,chúc bạn thành công

Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi manthehe7x Xem bài viết
    Thích phong cách của bác, hiện tại con chó của em cũng có 1 số chíp và 1 con số trên tai, em cũng chả rõ để làm gì vì giờ đúng là nó chả để làm gì: vì > từ bé nó đã bị đeo vào để bán cho có giá trị hơn, vì thú thật giờ không đi thi và lấy được 1 cái danh thì con chó nó vẫn là con chó, và như vậy với em số chíp và số xăm quá thừa...nhưng nó vẫn rất đáng quý với gia đình em.

Thanks
    156

cảm ơn các bác ạ có gì ko phải em xin lỗi .... em luôn mong các anh các bậc tiền bối đi trước co nững người mới chơi ... cố gắng thâtạ nhiều để có đc cái niềm đam mê có 1 hướng đi đúng... có 1 số bác chê cả chó trại Đỗ Ảnh ... Tần Gia ... nhưng thử hỏi chó nhà 1 số Bác nó là cái gì... các bác chỉ muốn của các bác nhất thôi ... ở Tân Yên có người nhập 2 con cái trên 100tr vẫn có người chê ... sao không công bằng thế ... tại sao 1 tỉnh 1 niềm đam mê ko ai dám đứng ra đánh giá chung mức cho từng con GSD hay chỉ là "hữu danh vô thực .... giống nhau cả thôi" ... tại sao có hội có ban chọn giống có ... đủ thứ mà ko quản lý đc chất lượng chó con cứ để chém nhau tơi bời ... vậy ai ai và kêu ai... dam,s nói ra thì bị quăng gạch nhưng cũng chỉ để 1 sân chơi lành mạnh anh đi trước dìu em đi sau... chứ đừng chăn thế hệ sau bọn em như nững con vịt béo ... sau này chúng em trưởng thành ... bọn em ngẫm cái người định hướng cho em là cái gì.... mong các anh có " chúc sắc" trong hội lên tiếng trọng tài đê... hay là sinh ra hội chỉ để BCH bảo vệ quyền lợi của nhau ....

Thanks
    0

Không chê chó người khác thì làm sao bán được chó mình.
    Em có vài kỷ niệm mua chó,để em kể hầu các bác

1/ Lần 1: đến nhà Donganh,
    Anh ta dắt 1 con đực cho em xem.
    khỏi đợi em hỏi, Anh nói: con này có giấy Vnsv, nhưng đuôi hơi ngắn, màu hơi nhạt và đầu nhỏ.(cái vụ đầu nhỏ hay to, đuôi ngắn hay dài em chẳng thể nào so sánh được, vì ở địa phương em, toàn là GSD lai, nên em thấy con này quá đẹp)
    nếu chấp nhận mấy nhược điểm này thì hãy mua.
    => em về tay không.
    lần 2: em hỏi 1 con gia phả tốt hơn ở tận miền Bắc con của V66
    Chủ chó bảo: bầy này tôi đã bán hết lâu rồi, nhưng thấy mấy con này xuất sắc quá nên tôi bắt lại để làm giống, nếu Anh thích thì phải giá 2xtr tôi mới bán. Nó là con đẹp nhất đàn (nắm bắt thị hiếu của người mua, nên người bán luôn nói là con này đẹp nhất.)
    em đặt 2 giả thuyết.
    GT thứ 1: Nếu nó được bán đi lúc 2 tháng, người chủ mới có chịu bán lại cho chủ cũ không khi nó là con thật đẹp.
    GT thứ 2: nếu con này là * Hàng Tồn* vậy nó bị lỗi gì mà chủ nhân bán không được, phải nuôi đến giờ này.
    thưa các Bác , em là dân mới bắt đầu làm quen với Gsd, và chắc chắn có rất nhiều người như em.
    khi mua chó, do không am hiểu nên mới đặt niềm tin vào các vị. Nên rất cần những người thật thà, có tâm
    Lần sửa cuối bởi longvinhlong, ngày 10-10-13 lúc 11:00 AM.

8. 9 thành viên cám ơn longvinhlong cho bài viết này:

Thanks
    6,712

Trước tiên tôi cảm ơn các vị "mới chơi" đưa ra ý kiến của mình,tôi đồng tình và ủng hộ quan điểm của các bạn!
    Tôi xin trả lời (quan điểm cá nhân)chú Khải (Yên Thế -Bắc Giang):
    1/Hội ta là hội tự nguyện hoàn toàn (tiền đóng gạo góp) ai yêu,quý GSD đều có thể tham gia với mục đích trao đổi,giao lưu và học hỏi lẫn nhau( Học-hỏi lẫn nhau) .Người đi sau học-hỏi người đi trước về :con giống,chăm sóc ,dạy dỗ...(Đương nhiên người biết nhiều nói người chưa biết....không biết không nói.)
    2/Vì là hội tự nguyện nên cá nhân tự tìm hiểu học hỏi là chính (hội không có điều lệ nào bắt buộc hủ chó phải bán bằng này bằng kia>)
    3/Do sự nhìn nhận đánh giá về con GSD ở Việt Nam còn nhiều hạn chế,mang cảm tính chủ quan.....Cách tốt nhất là :Mang chó tới các cuộc thi để cho trọng tài đánh giá để khẳng định giá trị của cún yêu của mình.
    4/Lương tâm ,thật thà ....ai chẳng muốn nhưng ......"không thể thay lương thực".Điều cơ bản cần phải "Đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng" không thể không đúng với những người mới,đã đang và sắp mua nuôi GSD.
    Chúc các bạn may mắn được sở hữu những GSD đẹp!
    Năm châu bốn biển là nhà,
    Những người nuôi GSD đều là anh em!
    Nguyễn Văn Đưng Dĩnh Trì-TP Bắc Giang-Tỉnh Bắc Giang
    ĐT:0977502196.

10. 7 thành viên cám ơn dunghao7278 cho bài viết này:

Thanks
    156

CHẤP NHẬN LÀ TỰ NGUYỆN ... CHẤP NHẬN LÀ ĐI SAU... NHƯNG TRÁCH NHIỆM VÀ VAI TRÒ CỦA NHÓM HỘI ĐỘI ... CŨNG PHẢI CÓ NHỮNG CÔNG VIỆC CỤ THỂ ... ĐÁNH GIÁ CỤ THỂ .... MỨC ĐỘ CỤ THỂ .... ĐỘNG VIÊN CỤ THỂ NHỮNG ANH EM NHIỆT HUYẾT TĂNG ĐÀN GSD CHẤT LƯỢNG NHƯNG ... KHI MANG NHỮNG CON GSD CHÁT LƯỢNG VỀ ... LẠI CÒN BỊ CHÊ NHIỀU CHỨ ... TAI SAO HỘI ... NHÓM KO LÊN TIẾNG .... ĐÁNH GIÁ ĐÚNG MỨC CON CHÓ MÀ NGƯỜI TA TÂM HUYẾT MANG VỀ ... NHIỀU NGƯỜI BỊ NGU " theo quan điểm" CŨNG DÁM BỎ TIỀN RA MUA CHÓ NHẬP ... SAO KO ỦNG HỘ HỌ ... MÀ LẠI BÔI LÊN CON CHÓ ĐÓ NÀO GIÀ NÀO THẢI ... (CÒN ĐÂY EM NÓI CÁI TÌNH HÌNH CHUNG CỦA NHỮNG GÌ LÀ CUỘC SỐNG CHƠI CHÓ Ở QUANH TA CHỨ THÚ THẬT CỨ NÓI LÀ ĐAM MÊ NHƯNG CŨNG VÌ KO ĂN ĐC BẰNG NIỀM TIN NÊN TA PHẢI MANG CHÓ ĐI THỊT .... HOẶC KINH DOANH CHÓ THÔI YÊU ĐƯƠNG GÌ
    )

12. 5 thành viên cám ơn manthehe7x cho bài viết này:

Thanks
    156

Thôi cứ chơi các bác ạ .... Chó xấu là của ta ... Là niềm đam mê đấy... Ta mua ta nuôi ... Chứ chẳng cần chém thương hiệu chó nhà mình chỉ để bán chó đắt thôi .... Mà ngẫm tại sao nhiều người muốn thương hiệu không làm hẳn trại ... Như đỗ ảnh ... Tần gia.... đê .... Có con chó cỏ chê cả chó nhập ôi cái cuộc đời " con hát mẹ khen hay" .....

14. 6 thành viên cám ơn manthehe7x cho bài viết này:

Thanks
    166

Văn hay thế mà lại dạy môn thể dục nhỉ???!!!manthehe7x

16. 5 thành viên cám ơn namkevin cho bài viết này:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối