>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: đôi dòng tâm sự về trung tâm huấn luyện Vũ Mạnh Linh - Trường, Thùy - Kiến thụy HP

Thanks
    1

đôi dòng tâm sự về trung tâm huấn luyện Vũ Mạnh Linh - Trường, Thùy - Kiến thụy HP

Kính chào toàn thể các ace trong chi hội những người đam mê và nuôi chó chăn cừu Đức VNSV.
    e tự giới thiệu: e là Trung - Chi hội GSD Lạng Sơn.
    qua 1 thời gian nuôi chó GSD, e cũng được sở hữu 1 cún đực, có tên Jakop ( mua tại trại Nam Long HP), trong mắt e thì nó là đẹp nhất vì nó đã gắn bó với e từ lúc 2 tháng tuổi tới khi nó đc 14 tháng tuổi.nó là người bạn, người a e trong gia đình nên e quyết gửi nó đi ăn học ( huấn luyện) để nó đc học hành và biết thêm các kỹ năng mà bản năng nó chưa nhận ra hết được. qua tìm hiểu và tham khảo các a e trên VNSV, Việt Dog, Việt Pet e đã tin tưởng và gửi gắm cún Jakop của e về trại huấn luyện của a Vũ Mạnh Linh và a chị Trường, Thủy - Kiến Thụy - Hải phòng, dưới bàn tay của người thầy tận tình và luôn yêu quí động vật như a, chị thì e ko có gì phải lăn tăn, lo lắng cho cún khi về đó huấn luyện. qua quá trình huấn luyện được 3 tháng cún nhà e đã biết kỷ luật,ngồi chào thành thạo và bắt đầu bước vào phần học cắn và bảo vệ chủ thì đột ngột cún bị chướng bụng và các a đã kịp thời đưa đi viện mổ nhưng cún ko qua khỏi. cả e và các a, chị trong trung tâm huấn luyện đều rất tiếc thương và đau buồn vì sự ra đi của cún Jakop nhà e. việc xảy ra ko hề mong muốn của 2 bên cả, e cũng thông cảm và hiểu cho các a, chị trong trung tâm Huấn luyện Trường-Thùy. các a chị gọi điện dộng viên và an ủi và mời e xuống trung tâm để thăm trang trại và giải quyết việc đã xảy ra đối với cún Jakop nhà e. 4 hôm sau e bố trí thời gian xuống trung tâm huấn luyện để thăm trang trại và giải quyết việc của Jakop và đã đi đến thống nhất hướng giải quyết cho cả 2 bên. e thấy rất hài lòng về cách giải quyết đó, hợp tình, hợp lý và có trách nhiệm cao trong công việc của các a chị. rồi vài ngày e có nghe nói có nhiều thành phần muốn hạ uy tín của các a chị trong trung tâm huấn luyện, nào là chó chết là đo đánh đập và v.v lý do đổ lỗi cho các a, chị. để chứng minh và bảo đảm cho các a, chiji trong trung tâm e viết lên đầy vài lời tâm sự. mong ace yêu quý dòng GSD nói chung và các ace yêu quý các giống chó nói riêng hiểu và biết đc sự việc nêu trên. tránh ko để các thành phần xấu dựa vào câu chuyện của cún nhà e mà hạ uy tín của trung tâm huấn luyện a Vũ Mạnh Linh, a chị Trường-Thủy một cách thiểm cận.
    một lần nữa kính chúc mái nhà chung VNSV ngày càng phát triển, đoàn kết và đi lên và trung tâm huấn luyện Vũ Mạnh Linh - Trường Thùy ngày một vững mạnh và có nhiều bài học mới cho các cún tham gia huấn luyện.

Thanks
    6,712

Re: đôi dòng tâm sự về trung tâm huấn luyện Vũ Mạnh Linh - Trường, Thùy - Kiến thụy H

Ở đời thiếu gì chuyện "Trâu buộc thì ghét trâu ăn,Quan võ thì ghét quan văn dài quần!!!" Tôi chưa có điều kiện để đưa chó đi huấn luyện tại các trung tâm nhưng theo như những gì Trung nói thì tôi thấy đây là một nơi "dám làm dám chịu" và đáng tin tưởng để gửi gắm các cún yêu của mình!Với Trung tôi thành thật chia buồn cùng bạn!Với trung tâm huấn luyện Trường Thùy -HLV Vũ Mạnh Linh hãy vững tin bằng việc làm đúng đắn của mình "Cây ngay không sợ chết đứng"!
    Chúc cho VNSV ngày càng phát triển!
    Năm châu bốn biển là nhà,
    Những người nuôi GSD đều là anh em!
    Nguyễn Văn Đưng Dĩnh Trì-TP Bắc Giang-Tỉnh Bắc Giang
    ĐT:0977502196.

Thanks
    180

Re: đôi dòng tâm sự về trung tâm huấn luyện Vũ Mạnh Linh - Trường, Thùy - Kiến thụy H

Nói chung là không đâu tốt bằng mình bỏ công sức ra để tụ dạy và huấn luyện, đấy là một tai nạn nghề nghiệp không ai mong muốn
    - Hoàng Văn Hiếu - TP Lạng Sơn
    - SĐT: 0989776986
    - Mail: hoanghieupc@gmail.com
    ========*****========

Thanks
    81

Trường hợp đáng tiếc xảy ra bất khả kháng, bác sỹ Greenvet được Trường gọi điện xin tư vấn chuyên môn ngay khi xảy ra. Qua điện thoại Trường cho tôi biết chó đang khỏe manh, chỉ sau khi uống nước bụng chướng to đột ngột, nằm vật ra và có dấu hiệu hôn mê. Tôi nói:" Xoắn dạ dày đấy, gọi ngay Bác sỹ đến mổ giải xoắn xem có cơ may nào chăng !". Một bác sỹ có uy tín của Hanvet ở Hải phòng đã có mặt thực hiện mổ cấp cứu. Thật đáng tiếc vì tỷ lệ cứu khỏi bệnh này ngay ở Đức cũng chỉ 20-30%.Trường Thùy đã làm tất cả có thể. Giờ đọc topic này tôi mới biết rằng con chó đó không phải của Trường Thùy.

Xoắn dạ dày là căn bệnh rất dễ xảy ra và tử vong cao ở chó Bẹc giê. Đây không phải là ca đầu tiên, Các Trại lớn ở Hưng Yên, Hải dương và một số tỉnh, TP Hồ Chí Minh cũng đã có nhiều chó bẹc giê chết vì bệnh này. Mong anh chị em ta hết sức cẩn thận.

Mời tham khảo : http://forum.vietpet.com/35578-gdv-b...hoi-o-cho.html http://gsdv.com.vn/forum/showthread....%9Bng-h%C6%A1i
    Lần sửa cuối bởi Dr.greenvet-hanoi, ngày 10-09-13 lúc 08:37 AM.

5. 8 thành viên cám ơn Dr.greenvet-hanoi cho bài viết này:

Thanks
    208

Không biết bác Báu có truyền cho anh Trường bí kíp tháo hơi quả bóng trong khoảng thời gian đua với tử thần không ạ.
    Việc không mong muốn đã xảy ra rồi ,xin chia buồn cùng bác Trung và ACE trong Trung tâm huấn luyện.Dù sao thì các bác đã có tiếng nói chung và giải quyết hài hòa cả hai bên như vậy theo cá nhân em là rất ổn.Hoan nghênh tinh thần làm việc của cả hai bên.
    Trần Cao Khương - Hà Nam
    Tel:0919.969.858
    Mail:caokhuongtran@gmail.com

7. 6 thành viên cám ơn asvant cho bài viết này:

Thanks
    1

thời gian trôi qua cũng được 2 tháng rồi, hy vọng trung tâm huấn luyện sớm có kết quả cho e.

9. 4 thành viên cám ơn TrungGSDLS cho bài viết này:

Thanks
    180

Vậy vẫn chưa có ý kiến bồi thường j ah a Trung ơi?
    - Hoàng Văn Hiếu - TP Lạng Sơn
    - SĐT: 0989776986
    - Mail: hoanghieupc@gmail.com
    ========*****========

11. 2 thành viên cám ơn hieu GSD cho bài viết này:

Thanks
    0

bác sĩ báu cho ace chút kinh nghiệm tư vấn để tránh gặp phải

13. 3 thành viên cám ơn GSDLARRY cho bài viết này:

Thanks
    1
    Trung tâm và a Linh vẫn dang tìm cho a,a Linh sắp lấy V nên cũng bận.

vẫn nuôi hy vọng và chờ đợi ngày có cún

15. Thành viên đã cám ơn TrungGSDLS cho bài viết này: