>> Nhiệt liệt chào đón các bạn đến tham gia diễn đàn VNSV<<
>><<
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 56

Chủ đề: Puppy rocco

Thanks
    418

Re: Puppy rocco

Trích dẫn Gửi bởi SVHaiduong Xem bài viết
    Nhìn cún rất tuyệt ,nhưng có vẻ giống mẹ hơn ,mà nhìn mẹ cún xinh gái hơn bố cún thì phải .có phải không chị Loan
    Chú Vinh đánh giá hơi chuẩn đấy... đúng như theo hình ảnh thì con mẹ có vẻ thong dong hơn, và rất nử tính, xin chúc mừng trọng tài tương lai nhé...!

2. 3 thành viên cám ơn CARIGUST cho bài viết này:

Thanks
    418

Trích dẫn Gửi bởi QUYDAT Xem bài viết
    sự kết hợp của 2 line danh giá ( đặt biệt là bà nội ), chúc mừng anh chị
    Chắc tại chị bắc chước ông bà ta hay " trọng nam ... " nên vẫn thích Furbo degli Achei hơn ( ông cố nội ) Furbo line không những được ưa thích tại Đức mà còn được rất chuộng ở các nước khu vực Scandinavia.

Gia phả tốt cũng chỉ mới là một sự bắt đầu mà thôi. Tương lai như thế nào còn phụ thuộc rất nhiều vào bản thân, xin cảm ơn tất cả những lời chúc tốt đẹp của mọi người .
    Lần sửa cuối bởi CARIGUST, ngày 12-07-13 lúc 06:35 PM.

4. 6 thành viên cám ơn CARIGUST cho bài viết này:

Thanks
    961

He he he hehe cảm ơn chị Loan đã động viên,chứ còn để thành trọng tài thì thầy HUY còn phải tốn nhiều công sức nữa chị LOAN ạ

6. 4 thành viên cám ơn SVHaiduong cho bài viết này:

Thanks
    418

Chào mọi người!
    Cùng với gia đình có mặt tại mùa giải GSD 2013 Thụy Điển. Nhưng anh chàng Rocco lại thiếu mât một ngày mới đủ 4 tháng, ngày thi 26-7 ( Rocco sinh ngày 27-03-13 ) nên không thể tham gia ở hạng mục 4-6 tháng tuổi.Thành viên nhí Rocco đành phải cố gắng cho bằng chị bằng em, với phần thi GSD và bé ( Dogs and kids ) Tuy nhiên một sự khởi đầu cũng rất suông sẽ Rocco đã được lựa chọn ở vị trí thứ 3. Hy vọng lần được đứng trên bục này sẽ là sự mở tốt đẹp cho Rocco trong tương lai...

Xin gởi vài hình ảnh của Rocco, rất vui khi được chia sẽ với mọi người.

Name:  P1010650.jpg
Views: 0
Size:  88.4 KB

Name:  P1010648.jpg
Size:  76.9 KB

Name:  P1010647.jpg
Size:  99.9 KB

Name:  P1010656.jpg
Size:  98.6 KB

Name:  P1010654.jpg
Size:  99.9 KB

Name:  P1010664.jpg
Size:  79.3 KB

Name:  P1010663.jpg
Size:  78.1 KB

Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi
    Lần sửa cuối bởi CARIGUST, ngày 12-08-13 lúc 02:35 AM.

Thanks
    2

Em hoàn hà nội xin chúc mừng anh chị và cháu nhé, rocco đẹp quá, nếu có thể anh chị cho cún về việt nam dự thi 1 kỳ thi lớn nào đó để anh em được ngắm bé, chúc anh chị sức khỏe, thành công, hạnh phúc

9. 6 thành viên cám ơn gsd-damme cho bài viết này:

Thanks
    961

Chị Loan ơi rocco càng lớn nhì càng đẹp. thêm vài hình nữa đi ngắm mãi không chán

11. 3 thành viên cám ơn SVHaiduong cho bài viết này:

Thanks
    418

Trích dẫn Gửi bởi SVHaiduong Xem bài viết
    Chị Loan ơi rocco càng lớn nhì càng đẹp. thêm vài hình nữa đi ngắm mãi không chán
    Cảm ơn mọi người đã dành nhiều ưu ái cho Rocco.

Chú Vinh thông cảm nhé, chuyện của người ta thi mình làm tốt, còn chuyện của mình thì lại làm không hay chú ạ! cứ lo tập trung theo dõi mấy chị em nó trong sân, may là có ông tây làm dùm cho vài kiểu đấy chứ... không thì hỏng mất!!!

À, có chuyện này vui kể cho chú và mọi người nghe nhé! hôm ở sân thi có một ông chuyên gia và cũng là trọng tài của Thụy Điển, sau khi biết gia phả của Rocco, thì ông ta cho rằng Rocco có trội về dòng ODIN nhiều hơn, như vậy cũng đúng như ý của chú nói ở trên, là Rocco " xinh " giống mẹ. Xin chúc mừng chuyên gia GSD VN nhé !

13. 6 thành viên cám ơn CARIGUST cho bài viết này:

Thanks
    961

chị lại khen em rồi .chị khen vậy người ta lại bảo thầy khen trò hay.cảm ơn chị nhe.cũng không sao chị nhỉ ,thì có thầy tốt mới có trò hay đúng không chị ha ha ha ha ha ha ha " danh sư xuất cao đồ" ha ha ha ha ha ha chả mấy khi oai tí

15. 6 thành viên cám ơn SVHaiduong cho bài viết này:

Thanks
    418

Chú cứ an tâm mà vui, vì nhũng gì chị nói ở trên đều là sự thật, và chị cũng rất phục chú, vì ở cái thời buổi này ít khi có ai dám nhận người khác hơn mình. Người có tinh thần trân trọng nghĩa tình, thì nhất định sẽ rất thành công trong cuộc sống.

17. 4 thành viên cám ơn CARIGUST cho bài viết này:

Thanks
    961

em rất cảm ơn chị ! thì em có thế nào nói vậy thôi ,vì thực tế với những gì em biết đánh giá về con GSD và biết rắt cho đi show và tập luyện ra làm sao cho đúng,thì cũng từ anh Huy dậy cho ,thì trong lòng em lúc nào cũng coi anh Huy là người thầy trong lĩnh vực GSD ,nhưng em nghĩ ở VN mình không chỉ có riêng em mà rất rất nhiều người để biết đến kiến thức này ở những buổi cơ bản chắc cũng không ngoài người thầy HUY.và VN cũng biết đến thế nào là các cuộc thi gsd thì cũng nhờ vào công sức lớn của anh. còn về cái chủ đề chị nói đến "vì ở cái thời buổi này ít khi có ai dám nhận người khác hơn mình," chắc em nghĩ không phải hôm nay chi mới nói đến ,mà trên báo vietnamnet cũng đã bàn đến chủ đề này ở VN.dùng người tài hơn mình,và thừa nhận người tài hơn mình,vì vậy có thể nói đó là vấn nạn về hệ tư tưởng bảo thủ ,nhỏ nhen coi trọng cái tôi của mình lớn quá,vì vậy cái chủ đề nó quá rộng nếu mà bàn đến thì sẽ rất tốn giấy mực.
    em cũng chỉ là người có sao nói vậy .không có dụ ý hay mục đich gì khác ,và bết thì nói là biết ,không thì nói là không, không bảo thủ
    nhân đây cũng xin kể cho chị và mọi người nghe về chuyện về chính em từ hồi còn đi học cấp III .cũng có thể là sai chủ đề.
    năm em học cấp III thì có một buổi làm bài kiểm tra văn 1 tết ,đề bài là hãy phân tích tác giả,tác phẩm nhà văn Mark Twain
    thì trong bài văn của em có viết như sau .
    nhà văn mark twain là nhà văn rất giỏi của nước MỸ ông sinh năm 1800 bao nhiêu đó không nhớ nữa ,và ông sinh ra một bang nào đó trên đất Mỹ em cũng quên rồi ,và những tác phẩm của ông thì bao nhiêu em không biết.và rất nhiều thứ em kể ra toàn là không nhớ và không biết ,thế là em nộp bài văn đó ,thế là hai ngày sau đến lại đến giờ văn ,thế là điều gì đến đã đến .
    khi cô giáo bước vào lớp cả lớp đưng lên chào cô xong câu đầu tiên cô giáo nói ,là anh Vinh đứng lên ,và em đứng lên cô giáo lấy ra trong một tập bài văn kiểm tra của cả lớp rút ra một bài văn của em, và xé rồi vo viên vất ngay trước mặt em trước sự ngạc nhiên của cả lớp,và cô giáo nói tôi không hiểu anh ăn học kiểu gì mà viết ra những thứ như vậy tôi cho anh hai điểm không vào điểm 1 tiết trong sổ điểm ,và cô giáo lại hỏi sao anh lại viết như vậy và lúc này em mới chả lời như sau ,dạ thưa cô thì em có sao em viết vậy ,vì em không nhớ nên em viết là không nhớ ,em không biết thì em nói là không biết chứ em không dở tài liệu ,em không đi coi bạn , thì đó là kiến thức của em ,và đó là bài kiểm tra của em ,còn cô xem nó đáng bao nhiêu điểm thì cô cho bấy nhiêu ,nhưng cô lại xé bài kiểm tra của em và vất trước mặt em như vậy ,em đâu có viết bậy và viết láo. vậy thế là cô giáo mới nói thôi em ngồi xuống ,cô xin lỗi cô hơi nóng ,thế là cuối năm tổng kết điểm em được có 3,0 môn văn ,với số điểm đó em sẽ ở lại lớp , nhưng không hiểu sao cô giáo lại cô lại sửa sổ điểm cho em lên 6.5 ở mức khá môn văn mà chính em không hề xin điểm cô ,và không hiểu sao cô làm vậy,nhưng em cũng không hỏi cô giáo ,mãi vì sau này khi ra trường ,và khi được mời về dự ngày thành lập trường mới cách đây mấy năm mới gặp lại cô giáo em mới hỏi sao ngày đấy cô lại cho em lên điểm khá ,thì cô mới nói thực sự cuộc đời cô dậy học ,đến nay cũng chỉ còn năm nay là về nghỉ hưu ,nhưng đến chết cô không quên được kỷ niệm về em ,em là một học sinh nghịch ngơm ,nhưng đến lúc em ra trường cô không hề thấy em láo ,mặc dù em rất hay đánh nhau trong trường ,còn em hỏi thì cô nói thực ra ngày ấy cô nghĩ mãi cuối cùng cô mới ra quyết định sửa điểm cho em vì cô dậy văn là dạy cái đạo làm người ,mặc dù em rất coi thường môn văn của cô ,nhưng em là người có đạo đức .
    câu chuyện em kể là câu chuyện thật 100% về chính em ,vì vậy nói em trọng tình trọng nghĩa thì gặp nhiều thành công .thôi ra oai tí thì cứ nhận chị nhỉ tạm cho đến thời đểm này ,còn ngày mai kệ.ha hah ha ha .

19. 6 thành viên cám ơn SVHaiduong cho bài viết này:

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối